Help Cá bảy màu đẻ có cần cá trống?

anhbillip

Thành Viên Mới
Ko cần đâu bạn ơi
Để ra hồ riêng là dc
Nó ăn dc đồ ăn hộp giã nhuyễn (phải mịn như bột và ngày thứ ba hãy cho ăn mỗi ngày ăn 1 lần thui nha ít nhìu thì do số cá bột)
Đẻ xong nhớ vớt cá cái ra nha

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Xin chào các bạn,hiện mình đang nuôi cá 7 màu,3 đuôi,đầu lân.Sáng nay mình ra tiệm cá,mua khoảng 5 em cá 7 màu.Lúc đang trên đường về thì thấy con to nhất nó đẻ liên tục,khoảng 30 con thì phải,Công nhận số mình hên vl:D ,Nhưng thức ăn cho cá 7 màu con có phải là bobo không,ngày thứ nhất(lúc vừa trào đời)cứ để nó tự nhiên không nên cho ăn,qua ngày thứ 2 cho ăn lòng đỏ của trứng(trứng gì cũng đc)nên lụt quả trứng và đừng lấy lòng đỏ khi còn sống.Mỗi ngày cho ăn 1 lần,mình nuôi cá 7 màu bằng thùng sốt,40x20x30(DxRxC),mình để ở ngoài hành lang có ánh sáng chiếu xuống và mình hiện đang 13 tuổi có kinh nghiệm ít về cá vàng

phuclikebetta159

Thành Viên Mới
Xin chào các bạn,hiện mình đang nuôi cá 7 màu,3 đuôi,đầu lân.Sáng nay mình ra tiệm cá,mua khoảng 5 em cá 7 màu.Lúc đang trên đường về thì thấy con to nhất nó đẻ liên tục,khoảng 30 con thì phải,Công nhận số mình hên vl:D ,Nhưng thức ăn cho cá 7 màu con có phải là bobo không,ngày thứ nhất(lúc vừa trào đời)cứ để nó tự nhiên không nên cho ăn,qua ngày thứ 2 cho ăn lòng đỏ của trứng(trứng gì cũng đc)nên lụt quả trứng và đừng lấy lòng đỏ khi còn sống.Mỗi ngày cho ăn 1 lần,mình nuôi cá 7 màu bằng thùng sốt,40x20x30(DxRxC),mình để ở ngoài hành lang có ánh sáng chiếu xuống và mình hiện đang 13 tuổi có kinh nghiệm ít về cá vàng
cá 7 màu con ăn cám [cám cho lợn ăn] đó bạn

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
sáng nay mình vừa mua bobo,đang ngồi ăn cơm thằng cháu cầm bịt ném xuống từ lầu 2 xuống đường bễ tang,hên còn 1 ít :)),còn cám cho lợn ăn thì nhà bác tôi có ở Quận 9,cám hột,cám bột,cám viên nhảm.Nhà bác ấy nuôi 4 em cá ngân long,hình như nó sắp đẻ rồi thì phải

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo