Cá bảy màu của mình đẹp không?

cá bảy màu - guppy fish

• Số thành viên bình chọn
    27

elttri

Thành Viên Mới
Mình đang nuôi chơi vài hồ cá bảy màu. Đã lai tạo tránh cận huyết không biết tới đời F mấy rồi. khoảng F11. Sau đây lài một vài con thôi.

Clip nguyên gốc, với âm thanh ve sầu, gà cục tác đẻ ngoài vườn.

Cá tự lai tạo các mem góp ý và phán nhẹ tay cho với nhé!

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Mà bạn ơi cho mình hỏi cá bảy màu mau đẻ lắm đúng ko lúc trước mình có nui trong chậu mà chừng 2ng ngày là thấy cá con

elttri

Thành Viên Mới
Mà bạn ơi cho mình hỏi cá bảy màu mau đẻ lắm đúng ko lúc trước mình có nui trong chậu mà chừng 2ng ngày là thấy cá con
Cá nuôi hai ngày đẻ là cá bạn mua về đã mang thai 28 ngày rồi hehe... nhưng muốn có cá đẹp không lai tạp chủng thì phải chọn những con cá trống mái đẹp mà bạn muốn lai theo màu sắc và nuôi riêng cho đẻ sạch hai ba lứa đầu bỏ đi. Sau đó bắt đầu tuyển chọn, công việc là cho ăn theo dõi mất chừng hơn ba tháng bạn nhé.

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Cá nuôi hai ngày đẻ là cá bạn mua về đã mang thai 28 ngày rồi hehe... nhưng muốn có cá đẹp không lai tạp chủng thì phải chọn những con cá trống mái đẹp mà bạn muốn lai theo màu sắc và nuôi riêng cho đẻ sạch hai ba lứa đầu bỏ đi. Sau đó bắt đầu tuyển chọn, công việc là cho ăn theo dõi mất chừng hơn ba tháng bạn nhé.
thanks bạn

synguyen

Thành Viên Mới
Ax .mih la thah vien moi . moi tap choi ca 7 mau gan 1 tuan thui . minh co tim hieu tren wep rui thay hay hay. co nhieu loai 7 mau duoi to va nhieu kieu khac nhau . ko biet may loai do minh nuoi lau voi ep thi dc ha ban . hay phai mua may loai do ve de ep vay . hihi . cam on da doc

elttri

Thành Viên Mới
Ax .mih la thah vien moi . moi tap choi ca 7 mau gan 1 tuan thui . minh co tim hieu tren wep rui thay hay hay. co nhieu loai 7 mau duoi to va nhieu kieu khac nhau . ko biet may loai do minh nuoi lau voi ep thi dc ha ban . hay phai mua may loai do ve de ep vay . hihi . cam on da doc
Bạn nên viết tiếng việt có dấu đi nhé, anh em sẻ tư vấn rõ cho bạn! chúc bạn vui.

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Mình thì đang nuôi gần 40 em 7 màu con và mấy em 7 màu đã lớn nhưng mình nuôi 7 màu con số lượng càng ngày giảm dần???o_O.Mình nhìn dưới đáy éo thấy cá con nào chết cả,không hiểu nổi luôn mà thức ăn là trùng chỉ(hay trùng chỉ ăn cá con,lần trước mình thấy 2 em cá con nằm trong cục trùng chỉ??).

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo