Ba đuôi runchu

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Cho mình hỏi ba đuôi run chu còn nhỏ mình mua trong 1 chậu thủy tinh không cần máy sủi oxy có được không
các loại cá 3 đuôi nuôi không có oxy không sống được đâu.Đã không có oxy mà bạn lại nuôi chậu thủy tinh nữa (nó sẽ yếu dần và chết).Bắc buộc phải có oxy mới sống khỏe được.Nuôi chậu thủy tinh không có oxy thì chỉ có cá Betta (cá chọi,đá,xiêm,...) là sống tốt nhất.Vài lời góp ý.

Trí Lộc

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi có cách nào xử lí nước cho bớt hôi không. Và có cách nào làm hồ luôn trong và ít phân cá không. Tại mình mua 2 con đầu lân vs 2 ranchu mà nó ị nhiều quá. Mog bạn giúp mình nhá

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Cho mình hỏi có cách nào xử lí nước cho bớt hôi không. Và có cách nào làm hồ luôn trong và ít phân cá không. Tại mình mua 2 con đầu lân vs 2 ranchu mà nó ị nhiều quá. Mog bạn giúp mình nhá
Sử dụng máy lọc hoặc thay nước thường xuyên , các loại cá vàng nuôi thì bắt buộc phải có lọc do cá đi ngoài nhiều để giữ nước ổn định , cá không bị bệnh.

Trí Lộc

Thành Viên Mới
Sao t thấy cá nó lừ đừ như bơi không nổi và trên đầu và đuôi xuất hiện những đóm trắng. Cho mình hỏi cá nó bị gì vậy mấy bạn

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Sao t thấy cá nó lừ đừ như bơi không nổi và trên đầu và đuôi xuất hiện những đóm trắng. Cho mình hỏi cá nó bị gì vậy mấy bạn
Bạn ra tiệm thuốc mua chai trị nấm trắng 10k. Bạn nuôi cá vàng mà không có lọc sẽ hay bị như thế đấy , bạn nuôi bằng gì vậy ?

Trí Lộc

Thành Viên Mới
Thì mình có máy lọc máy sủi. Mình mới thay nước và bỏ cá vào thì sáng hôm sao mình thấy nó có những biểu hiện đó

spthesu

Thành Viên Mới
Hồ mình hơi nhỏ nên 5 ngày mình thay nước một lần, khi thay nước mình bỏ thêm một ít muối, cá khỏe, không bị nấm gì

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức

Trí Lộc

Thành Viên Mới
Bạn có link nào hướng dẫn nuôi runchu cho cá ná nó khỏe mạnh không. Mình muốn nuôi nó từ nhỏ để xem quá trình nó lớn lên như thế nào. Mong mấy bạn giúp mình :))

Trí Lộc

Thành Viên Mới
Có bạn nào hướng dẫn mìn cách chọn 1 con runchu không. Nhưng là về màu sắc hoặc bụng tròn hay bụng dài v.v... cảm ơn mấy bạn trước nha

spthesu

Thành Viên Mới
Bạn có link nào hướng dẫn nuôi runchu cho cá ná nó khỏe mạnh không. Mình muốn nuôi nó từ nhỏ để xem quá trình nó lớn lên như thế nào. Mong mấy bạn giúp mình :))
Ranchu chứ không phải runchu nha bạn :) , theo mình thấy thì cá lâu lớn lắm, bạn mua cá size 2,5-3 ngón mà nuôi, nuôi size mini chả biết bao giờ lớn :p

Trí Lộc

Thành Viên Mới
Cho mìn hỏi máy lọc nước cái phần nước rơi xuống hồ và có bong bóng nổi lên. Những cái đó có phải là oxi không mấy bạn

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo