Ae cho hoi con la han nay ten la j vay, thank

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
anh cho em hỏi nuôi cá la hán cần máy lọc máy oxi rồi còn gì nữa ko
Nuôi La Hán rất cầu kỳ ko thua gì cá rồng nếu muốn đẹp được như trong hình, đây là kinh nghiệm từ các anh em ngày xưa chỉ dạy cho mình:
1/ Nước càng trong càng tốt, hệ thống lọc phải tốt vì cá La Hán trao đổi chất mạnh. và phải có máy tạo luồng nước cho cá hoạt động thường xuyên để cá khỏe mạnh.
2/ Hồ nuôi kích thước phải tương đối ko quá nhỏ nhưng muốn đạt hiệu quả cao thì phải thiết kế như sau:
- Chỉ duy nhất mặt trước bằng kính còn lại là gương hết để cá sung, hoặc ngăn vách nuôi chung 1 cá mái, hay thả 1 loài cá làm bao cát cho La hán cắn, lưu ý chọn loại nào lỳ đòn mà mau lẹ.
- Hồ thiết kế nên hẹp bề ngang để thúc cá lên đầu, hồ này chỉ để nuôi cá giai đoạn bắt đầu kích đầu, còn lúc còn nhỏ cứ cho ở hồ rộng.
- Lắp đèn màu tùy vào loại cá, loại thái đỏ thì lắp đèn đỏ, King kamfa chuyên châu thì lắp đèn vàng(màu như bóng đèn dây tóc ấy).
3/ Thức ăn, cho ăn thức ăn tươi hoàn toàn, tốt nhất là hỗn hợp tim bò(thịt bò cũng được) + tôm lột vỏ đem xay nhuyễn.

doviet

Thành Viên Chính Thức
buồn quá đi mất. em nó dã ra đi vì cho nó en quá no, ở miền trung it ai chơi la hán, h muốn kiếm vài em nhỏ nhỏe về nuôi tiếp mà k có

doviet

Thành Viên Chính Thức
anh cho em hỏi nuôi cá la hán cần máy lọc máy oxi rồi còn gì nữa ko
mình ở cùng quê k ít ai chơi cá cảnh lắm, đặc biệt là la hán, mình mua nó về, bạn biết rồi ở vùng quê thức ăn đa dạng lắm. thức ăn gồm trùn. trùn ở dưới đất ấy bạn, chổ nào ẩm ước là có nó ah, ốc bưu vàng nề, cá ngạnh nề ( cá này giống cá mập cảnh ấy)... mình củng mua tim bò về cho nó ăn, nhưng en ít ah, nên mình dổi khẩu vị cho nó nhữn thứ khác.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo