Vừa tuyển được 5 em hổ indo 4s các bác cho ý kiến nhé !

Paradise Fish

Moderator
Thành viên BQT
Có 1 em 4s khá xuất sắc.Vạch đen đậm,màu khá ổn.Đối với hổ indo thì như vậy đã gần như hoàn hảo.Hy vọng trong tương lai cá sẽ giữ dc phong độ như thế.Chúc mừng bác.

consort

Thành Viên Mới
Có 1 em 4s khá xuất sắc.Vạch đen đậm,màu khá ổn.Đối với hổ indo thì như vậy đã gần như hoàn hảo.Hy vọng trong tương lai cá sẽ giữ dc phong độ như thế.Chúc mừng bác.
Tks bác :D nhưng ma` em ấy lúc thì lên màu đẹp vậy lúc thì đen thui chả bik sao nữa ... nay~ đi về nhà tắt đèn hết còn mỗi đèn hồ nhìn vào thì ca~ bầy đều sáng như v hết đến khi mở đèn lên dc 1 lúc thì đâu lại vào đó :(

Paradise Fish

Moderator
Thành viên BQT
Tks bác :D nhưng ma` em ấy lúc thì lên màu đẹp vậy lúc thì đen thui chả bik sao nữa ... nay~ đi về nhà tắt đèn hết còn mỗi đèn hồ nhìn vào thì ca~ bầy đều sáng như v hết đến khi mở đèn lên dc 1 lúc thì đâu lại vào đó :(
Vấn đề đó rất bình thường ,bác yên tâm nhé.Cá đen chứng tỏ cá khỏe.Cá nhân em lựa hổ indo chú trọng nhất vẫn là vạch.Con nào càng đen càng tốt.Vì những em đen như than khi lên màu vạch cực kì đen đậm.Điển hình là con hổ của bác.Vấn đề màu sắc của hổ indo thay đổi lúc vàng lúc đen.Thực tế cá màu tốt nhưng vỡ sọc thì rất khó bán,những con đen như than nhưng sọc còn nguyên vẹn thì vẫn dễ sang tay.Con đen thui cỡ nào cũng có cách làm cho chúng lên màu:thay đổi môi trường,cho cá hồng két,hoặc la hán rượt....Cho nên màu sắc của hổ indo còn thay đổi,chọn vạch vẩn nhỉnh hơn một tí.

consort

Thành Viên Mới
Vấn đề đó rất bình thường ,bác yên tâm nhé.Cá đen chứng tỏ cá khỏe.Cá nhân em lựa hổ indo chú trọng nhất vẫn là vạch.Con nào càng đen càng tốt.Vì những em đen như than khi lên màu vạch cực kì đen đậm.Điển hình là con hổ của bác.Vấn đề màu sắc của hổ indo thay đổi lúc vàng lúc đen.Thực tế cá màu tốt nhưng vỡ sọc thì rất khó bán,những con đen như than nhưng sọc còn nguyên vẹn thì vẫn dễ sang tay.Con đen thui cỡ nào cũng có cách làm cho chúng lên màu:thay đổi môi trường,cho cá hồng két,hoặc la hán rượt....Cho nên màu sắc của hổ indo còn thay đổi,chọn vạch vẩn nhỉnh hơn một tí.
tks bác :D e cũng chỉ lựa sọc thôi màu sắc lúc đi rước chúng thì con nào cũng như nhau đen thui hết nhưng về thả vào hồ thì có vài con nó sáng màu và nổi rõ sọc :D đẹp thật :D mà sao có con phần từ bụng đến đầu thì nó hồng hồng trắng trắng phần sau thì lại đen lạ thật có khi thì nó đen hết nhưng thường là đầu hồng trắng và đui đen

consort

Thành Viên Mới
Chúc mừng bác có hổ đẹp nuôi. Hình như quân số hơi quá tải cái bể của bác.
tình hình là bể nhà e là 80x45x45cm quân số gồm 1 e rồng, 5 hổ, 2 két, 1 sấu & 1 lau bể tổng cộng 10 em so với hồ thì hơi nhỏ thật :D tại kon rồng của e chĩ mới size ~30 nên e tính để v sang năm cho em nó lớn xíu r` e đổi sang hồ 1m2 (do phòng khách nhà k dc rộng lắm và góc cầu thang chỉ cho phép tối đa 1m4 :(

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo