Vẻ đẹp của hoàng tử châu phi

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Tuy thuộc vào dòng cá rẻ tiền nhưng mình không chê được vẻ đẹp của loài này.
Cách đây gần 1 tháng mình có mua 1 cặp, tuy nhiên khi chuyển cá về do đóng chung bịch trong 5 tiếng, em lớn hơn đã cắn chết em nhỏ.
Loài này thực sự rất dữ tợn và háu ăn, đuổi cắn hết cả các loài cá khác trong hồ, do đó nhiều ng mua về làm phụ kiện cho Rồng rồi lại phải bán gấp. Có lẽ vậy cá này cũng kén người chơi.
Hiện tại mình nuôi em nó chung với em hổ size 33, vậy mà em hổ vẫn bị lép vế. Còn rồng nhỏ quá không dám nuôi chung.
Show hàng cho các bác em ở nhà đang nuôi, lớn nhanh phết :D

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Anh em ngắm nhìn vẻ đẹp của 1 em size to nhé

Nguyen Thanh Dong

Thành Viên Chính Thức
Huyết đẹp , bầy ông tiên cũg có giá trị không thua kém :D có e cao xạ chịu bơi nhìn thích thật hồ nhà e nuôi cao xa được 3 lần không hiểu s chả e nào chịu ăn ún và tuyệt thực cho đến chết không lun @@

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT

Nguyên Tuấn Minh

Thành Viên Mới
Tuy thuộc vào dòng cá rẻ tiền nhưng mình không chê được vẻ đẹp của loài này.
Cách đây gần 1 tháng mình có mua 1 cặp, tuy nhiên khi chuyển cá về do đóng chung bịch trong 5 tiếng, em lớn hơn đã cắn chết em nhỏ.
Loài này thực sự rất dữ tợn và háu ăn, đuổi cắn hết cả các loài cá khác trong hồ, do đó nhiều ng mua về làm phụ kiện cho Rồng rồi lại phải bán gấp. Có lẽ vậy cá này cũng kén người chơi.
Hiện tại mình nuôi em nó chung với em hổ size 33, vậy mà em hổ vẫn bị lép vế. Còn rồng nhỏ quá không dám nuôi chung.
Show hàng cho các bác em ở nhà đang nuôi, lớn nhanh phết :D

Con đó nuôi bao lâu thì đc size như vậy hả bạn

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo