Vấn đề về chào mào

levanchau

Thành Viên Mới
Chào mọi nguời mình tên châu hôm nay mình mún chia sẻ với các bạn đam mê chim chào mào ít kinh nghiệm nhỏ nhoi trong hai năm chơi chim của mình.khi bước vào chơi chim các bạn phải xác định cho mình thời gian rảnh để coi thể chăm sóc chú chim của minh that tot nhe.các bạn có thể ra tiệm chim chon cho mình một e trong long tập thể nbưng các bạn nhin lồng nào còn nhìu chim chút vì chim này họ mới nhập về nên mình có nhìu cơ hội lựa dc chi trống hay.các bạn nhìn vào lồng tháy em nào to con mào dày ,chan to duoi dài nhieu bong duoi mo ngan mà nhỏ thoi nhé thi có thể là chim trong.ngoai ra các ban co the tham khao thêm cach xac dinh chim trong nhe o day minh khong noi toi nua.khi de y dc mot chu chim các ban nhin xem ,oem no co bi que k què thi dung mua nha ton tiên lam.sau khi mua dc noi roi các ban mua luom cho mjnh caj long khoang 200k tuy vào dieu kien nhe nhung cho no o long to cho suong.roi mua ao long dem ve dau khoang hai tiêng tu tiêm chim ve các ban bo vào cho chim qua chuoi doi em no an het thi bo qua khác vào vi cho em no thich nghi tu tu chu moi ve dang con so an cam lun sao dc.khi e no chiu an chuoi nhiu doi thi chac chan no se song lúc nay các ban lay chuoi bo vào mot ít cam bop nhuyen ra cho no an khoang hai ngay an nhu vay la no an dc cam nhung trong thoi gian do các ban nho tang lưong cam len giam ít chuli xuo,g nhe.an dc cam roi các ban moi tu tu ven ít am long len moi ngay mot ít khoang mot thang thi ven het ao len lun de cho nhiu nguoi wa lai nhung các ban nho nuoi bang long tre nha long sát no dam vo day toi lam hoac các ban,nen,sai long vuong ay cho no ít bi tat loi ma xau con chim.cam cho chim thi các ban mua cam tot mot chút hoac tu lam o day mjnh gjoi thieu cong thúc cam cua mjnh cho các ban,tham khao nek.2lang dau xanh 2lag dau nành 2lang gạo 1lang dạu phộng 1 lag bắp 2lag tom tuoi 5qua trung cut lon 20qua trung ga 1vien C cam 5 viên b1 mot ít dau gac mot ít sau kho mot ít ot kho .sau khi co du nguyên lieu thi minh lam cam thoi.cac loai day va gao các ban rang cho chin gion roi bo vào may xay xát nhuyen ot va sau tron chung vào xay lun cho b1 voi viên C vào xay lun ta dc hon họp bot min roi các ban co trung cut vào xay nhuyen lun.tom thi hap chin roi xay lun sau do cho het tat ca vao mot cai thau to roi dap trung ga vào tron deu trung ga chi lay long do thoi nha.ca. Ban co the bo dung canxi cho chim bang cach xay vo trung do roi tron vào luon các ban mua mot cu khoai lang nho mot cu ca rot nho luoc chin roi xay nho roi phoi kho di tron chung voi cam cho chim rat tot day tiep theo thi ai cung biet roi dem phoi kho cho cam do cho chim an gian la dc

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo