Tư vấn về rong

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Hi all,

Mình mới setup 1 hồ cá như hình. Hiện mình muốn thả thêm rong đuôi chó hoặc rong đuôi chồn để tạo mảng xanh cho hồ. Nhờ mọi người tư vấn giúp mình 2 loại trong trên rong nào dễ trồng và nếu trồng thì có làm đục và xanh nước không. Thank all

Không thấy hình

Rong làm trong sạch nước chứ không bao giờ làm xanh và đục nước ,rong nào cũng dễ trồng

nhanvt

Thành Viên Mới
Không thấy hình

Rong làm trong sạch nước chứ không bao giờ làm xanh và đục nước ,rong nào cũng dễ trồng
Thank bạn,

Hình bạn click vào link xem giúp mình với nha. Cho mình hỏi chút nữa là 2 loại rong đó mình thả trôi trên mặt nước hay phải cắm xuống chậu đất hoặc sỏi vậy bạn

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Thank bạn,

Hình bạn click vào link xem giúp mình với nha. Cho mình hỏi chút nữa là 2 loại rong đó mình thả trôi trên mặt nước hay phải cắm xuống chậu đất hoặc sỏi vậy bạn
link không thấy hình
2 loại rong trên thả trôi tự do hoặc cắm cố định nơi nào đó cũng được hết tùy theo sở thích của bạn.Nếu bạn dùng máy bơm thì nên cắm cố định,vì khi máy bơm hoạt động sẽ hút rong về phía đầu bơm nguy cơ sẽ làm ghẹt máy bơm của bạn.

nhanvt

Thành Viên Mới
link không thấy hình
2 loại rong trên thả trôi tự do hoặc cắm cố định nơi nào đó cũng được hết tùy theo sở thích của bạn.Nếu bạn dùng máy bơm thì nên cắm cố định,vì khi máy bơm hoạt động sẽ hút rong về phía đầu bơm nguy cơ sẽ làm ghẹt máy bơm của bạn.
Ok thank bạn. Minh dùng máy sủi oxy chứ không dùng máy bơm. Gửi lại bạn link hình hồ của mình

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Hi all,

Mình mới setup 1 hồ cá như hình. Hiện mình muốn thả thêm rong đuôi chó hoặc rong đuôi chồn để tạo mảng xanh cho hồ. Nhờ mọi người tư vấn giúp mình 2 loại trong trên rong nào dễ trồng và nếu trồng thì có làm đục và xanh nước không. Thank all

rong đuôi chó bạn thả trôi cũng được nhưng 1 tuần-2 tuần đem ra rửa 1 lần để ko dính chất thải của cá

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo