Trung tâm hỏi đáp thắc mắc về cách nuôi cá rồng

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Nếu bạn nào có thắc mắc thì post ở dưới những thắc mắc của bạn. Nếu những bạn nào chưa biết hoặc cần tư vấn về cá rồng thì những người biết sẽ chỉ cho những người chưa biết.
-Cấm những trường hợp sau đây:
+Spam trong bài này
+Quảng cáo trái phép
+Không liên quan đến cá rồng ( các loài cá cỏ )

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
cá rồng ăn j
Thức ăn của cá rồng gồm : côn trùng ( như : gián, dế ,.... ) ; Super worm ; bò sát nhỏ ( như: thằng lằng, rắn mối con ,... ) ; giáp xác ( như: tép con, tép còn tươi, tép đông lạnh, tôm,... ) ; thức ăn khô và còn một số loại thức ăn khác.

phutrandr

Thành Viên Mới
Mình muốn mua cá rồng size cực nhỏ (cá bột or lớn hơn tí :) ) để nuôi có được không ạ. Mình có thể tìm mua ở đâu. Mình ở SG :) Cảm ơn thớt

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Mình muốn mua cá rồng size cực nhỏ (cá bột or lớn hơn tí :) ) để nuôi có được không ạ. Mình có thể tìm mua ở đâu. Mình ở SG :) Cảm ơn thớt
Mình thấy ở cá cảnh Cao Quý có bán thanh long size 8 và 13-14 , kim long úc size 6 và 9-10 , ngân long size 7-8 , hồng long size 7-8 và 15-16 ,... nhiều lắm.
Địa chỉ : 808 Trần Hưng Đạo P7 Q5.

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Có trường hợp cá rồng vẫn ăn con. Nếu môi trường thay đổi hoặc cá cảm thấy bị đe dọa . Nó sẽ ăn hết số trứng đang ngậm trong miệng của mình.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
bạn nuôi cá rồng chắc cũng tốn tếm, bởi to con ăn nhiều,ăn đồ đắt à
Bạn à , nuôi cá rồng thì cũng đâu tốn kém lắm đâu , ba mình nuôi 1 con ngân long mỗi ngày bỏ 10k mua 2 bịch cá chép mồi cho sáng-chiều là no nê rồi. Đâu nhất thiết cá rồng phải ăn đồ đắt. Bạn nên thu thập kiến thức về cá nhiều hơn đi.

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Bạn à , nuôi cá rồng thì cũng đâu tốn kém lắm đâu , ba mình nuôi 1 con ngân long mỗi ngày bỏ 10k mua 2 bịch cá chép mồi cho sáng-chiều là no nê rồi. Đâu nhất thiết cá rồng phải ăn đồ đắt. Bạn nên thu thập kiến thức về cá nhiều hơn đi.
nuôi huyết long mới tốn kém :D, Vì người ta chăm sóc kĩ hơn, đúng kĩ thuật nữa

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
nuôi huyết long mới tốn kém :D, Vì người ta chăm sóc kĩ hơn, đúng kĩ thuật nữa
Đúng rồi , nhà bạn ba mình có nuôi huyết long đó , nuôi chung cửu sừng , nhìn cái hồ mà lọc , sưởi ,... là thấy ghê rùi , đẳng cấp thật , mà cũng kì công nữa :confused:.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo