Help Ôxi cho cá

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
em nuôi 4 con,3 la hán,1 con hổ trước giờ nuôi không oxi chỉ có lọc thì thấy sống cũng sung nhưng miệng thở gấp nay em bỏ sủi ôxi vào thấy đỡ hơn tí miệng ko thở nhanh lắm nhưng ông anh cứ tắt ôxi nói bật nhiều nó bị cháy vảy vậy có bị thật không hay là không ạ ?

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
chắc bạn nên tắt oxi vì trước kia, mình nuôi cứ mở oxi hoài mà thấy bị bệnh gì, mà vảy bị hư làm cho cá cũng bị stress và chết

Lê Minh Thông

Thành Viên Chính Thức
Máy sục khí oxy ko có nguy hiểm như vậy đâu. Chỉ có điều là hơi ồn và thu hút sự chú ý của chuột vào ban đêm. Nên có nắp đậy. Mình đã bị mất tổng Cộng là 7 chú cá: 4 cá ranchu, 2 La hán con và 1 chú cá hổ nhỏ xíu được tặng khi mua ranchu. Nhưng có vẻ La hán con và ranchu hay ăn hiếp bé hổ nhưng ko có vấn đề gì về sức khỏe của chúng hết.

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Uổng thế bạn, nhà mình nhiều chuột lắm nhưng mất con nào, bạn để sao mà bị chuột ăn, hồ kiếng chuột khó bò lên lắm mà

Lê Minh Thông

Thành Viên Chính Thức
Hu!Hu. Bọn chuột nhà mình là chuột Quỷ,chuột ma. Có một lần mình thấy 3,4 con chuột nhảy vào bể cá ko đậy nắp lúc mình đi tiểu. Nó ăn tổng Cộng 2 con thì mình đã kịp bắt nó ra và cho muối vào bể cá. Nếu ko thì tụi nó chết hết pingpong và oranda rồi.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo