Nhật ký bể m5 ( dangtruong )

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Vừa thanh lý bể m2 triển khai luôn bể m5. kính thước m5x60x60, kính Việt Nhật 12li
Chủ đầu tư DangTruong
Phụ trách đường keo và Kỹ thuật: TonyHuyTran, Mitouh

khâu chuẩn bị , dán băng giấy

vệ sinh kính bằng axeton

ghép thử kiểm tra kính

bắn keo

trong khi chờ bể khô ae tranh thủ đi leo núi lên suối bắt tép, khai thác rêu có rất nhiều rêu đẹp

sau 4h cắt keo , vệ sinh sơ bộ

đường keo

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
lam giang cho an toan di em oi, hom truoc anh lam xong cai tu go roi, trong ngon phet, hom nay Cau em lai tu dan be nua, mia dung la kinh te khung hoang toan tu suong.
to chuongnguyen: em dat luon be o Dangtruong aqua di em.
Hôm nay e ra chỗ cắt kính bảo nó mài cho 2 thanh giằng rồi, đang tính dán thế nào cho thẩm mỹ. 2 hôm nay loanh quanh với cái bể mai e mới đem con modem của bác lên công ty làm, nếu dc e cho nhân viên giao về Gia Lâm cho bác luôn.
Phải nói là tự làm ngon bổ rẻ, lại đẹp nữa. Tổng cp bể này chưa quá 2tr. Cái chân gỗ đẹp long lanh nữa e sẽ up sau, đang nghiên cứu làm dàn đèn led cho hoàn chỉnh

vitebsk1991

Thành Viên Mới
Thích nhất là cảm giác được trải nghiệm! Vậy nó mới thướng!
chuan day, anh di dat cai chan be go, thang cha no nghe anh yeu cau phai chiu dc tai 450 lit nc cong voi cai be 130x50x68 no het 4 trieu, anh ve mua go lam khung het 300k van op va nep dau, ban le cung cong thue tho lap ( cai nay kho minh khong co chuyen mon ) tat tan tat nua 700k tc la 1 trieu, it nhat cung tiet kiem dc 2 trieu danh tien uong bia va lam doi dia che.
tuy hinh thuc khong dep sac net nhung dc cai cuc ky chac chan va quan trong la tu suong nen thay hay hay.

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
Nhà dangtruong không phải lo mua lũa với rêu nhỉ,lên núi ra suối chắc có hết.Haizzz... nhìn cảnh thiên nhiên thèm quá,lâu rồi không đi phượt.

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Nhà dangtruong không phải lo mua lũa với rêu nhỉ,lên núi ra suối chắc có hết.Haizzz... nhìn cảnh thiên nhiên thèm quá,lâu rồi không đi phượt.
hôm nào các bác tổ chức lên trên này đi bắt tép nhé :D. mấy đồng chí chơi tép dưới HN hay lên trên này lấy rêu và tép. rêu có nhiều loại đẹp lắm. có cả tép ong suối nữa mới ngầu chứ :cool:. Lũa thì có rất nhiều, mỗi tội đào lên dc thì mệt lắm to nhỏ đủ loại

QuangHienPanda

Thành Viên Mới
quả bể hoành tráng quá anh ơi, tiếp tục update nhanh nhanh cho anh em chiêm ngưỡng nhá, sao anh không post cả cái chân tủ đẹp đẹp lên cho anh em thèm keke

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo