Help Mùa sinh sản của cá

Guppy nuber one

Thành Viên Mới
Cá guppy nhà mình mới đẻ hơn 40 con mừng quá :D Cho mình hỏi mùa sinh sản của cá là mùa nào vậy ? Với lại nếu mình nuôi trong cái thau nước bằng nhôm có làm nền lạnh cá không nghỉ ngơi dc ko? Tính bỏ mấy con chưa đẻ vào thau nước, mấy con sắp đẻ, bụng bự vào hồ kính cho tiện theo dõi, mong mọi người giúp!
Lề: Tiệm bán cá gần nhà bán cá con mắc quá, 1k 1 con. Mình lựa con có chửa 7k thế là đẻ ra hơn 40k :p

Thanh Niên Giấu Tên

Thành Viên Chính Thức
mua 1 trống 2 mái (theo bạn nói là 3k) về tự lai theo sở thích chứ mua con có chữa thì biết cá bố nó như thế nào có bệnh tật xấu đẹp gì ko :D
cá đẻ quanh năm nhé khi cá mái khoảng 3 tháng tuổi (tầm ấy mình cũng ko biết chính xác) là có thể đẻ rồi. cứ 1 tháng đẻ 1 lần cá con lớn lên đủ màu sau tầm 3 tháng. cá con ăn lòng đỏ trứng gà, trước khi đẻ bỏ nhiều rong vào để cá con ăn vi sinh trên rong và tránh cá con bị cá bố mẹ ăn :D thân ! có chút kinh nghiệm chia sẽ :D

Guppy nuber one

Thành Viên Mới
mua 1 trống 2 mái (theo bạn nói là 3k) về tự lai theo sở thích chứ mua con có chữa thì biết cá bố nó như thế nào có bệnh tật xấu đẹp gì ko :D
cá đẻ quanh năm nhé khi cá mái khoảng 3 tháng tuổi (tầm ấy mình cũng ko biết chính xác) là có thể đẻ rồi. cứ 1 tháng đẻ 1 lần cá con lớn lên đủ màu sau tầm 3 tháng. cá con ăn lòng đỏ trứng gà, trước khi đẻ bỏ nhiều rong vào để cá con ăn vi sinh trên rong và tránh cá con bị cá bố mẹ ăn :D thân ! có chút kinh nghiệm chia sẽ :D
Ko, ý mình là cá mới đẻ giá 1k :eek:

Thanh Niên Giấu Tên

Thành Viên Chính Thức
mình cũng nuôi tầm tháng 6-7 gì thôi :D :D cũng gần 60-70 chục con mà hum bữa đầu mùa mưa chết hết gần 30 con rồi :( chết toàn mấy con giống mua từ tiệm :( giờ đàn con F1 cũng lớn rồi cũng sinh sản đc :D cá trưởng thành tầm 40 và cá con tầm 20 :D

Ryan Le Huy

Thành Viên Mới
cá đẻ quanh năm nha bạn.
cá trên 1th rưỡi là có thể đẻ được rồi.cá mái vs cá trống giao phối rồi con mái ôm lại tinh trùng của con trống nên 1 lần giao phối đẻ đc tới 4 lần

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo