Help Mới lai được bầy cá bột k biết cho nó ăn gì nên giờ chết quá trời

Nhox Nhà Họ Lê

Thành Viên Mới
Các ace cho e hỏi cá bột ăn những loại thức ăn gì và e nghe ng` ta ns cho cá bột ăn bobo mà chỗ e bán bobo đông thì có cho ăn đc k ạ và cách cho cá ăn làm sao để không bị thừa thức ăn rồi dơ bể và cách làm sạch bể mà cá bột không bị tổn thương mà không làm sạch bể có sao k ạ
;) ~~~~Giúp em với nha~~~~ ;)

Độc Lang

Thành Viên Mới
mình hay cho nó ăn lòng đỏ trứng bạn lấy lòng đỏ trứng cõ hột đậu đen bỏ vào 1 cái ly bỏ sẵn nước rồi bóp nát trứng ra sao cho trứng k được đóng cục rồi tưới vào bể cá bột nhớ là k lấy cặn bạn phải căn số lượng trứng sao cho k bị dư làm thối nước tốt nhất nên cho ít rồi theo dõi xem có dư không rồi gia giảm chúc bạn thành công =))

Shynn

Thành Viên Mới
cho nó ăn lòng đỏ trứng nha, luộc xong giã nhuyễn phơi khô nha bạn, cho ít ít thôi hok nó dơ nước lắm

Huynh Lap Trieu

Thành Viên Mới
1.Nhớ phải chờ đợi cá xiêm bột bơi ngan.
2.Bắt cá trống ra thau nhựa.
3.Đi mua nhiều cây rông đuôi chó, cây bèo nhật, và để vào thau nhựa.
4.Rữa sạch ARTEMIA tươi sống, mình cho ARTEMIA tươi sống vào 1 cái vợt và xả nước, từ nhẹ nhẹ đến mạnh hơn, không được xả mạnh hết cỡ. Cho cá bột ăn ARTEMIA tươi sống 10 ngày, mỗi ngày 3 lần.
5.Cho cá bột ra hồ lớn, hồ lớn phải có nhiều cây rông đuôi chó và cây bèo nhật.
6.Rữa sạch BOBO tươi sống, mình cho BOBO tươi sống vào 1 cái vợt và xả nước, từ nhẹ nhẹ đến mạnh hơn, không được xả mạnh hết cỡ. Cho cá bột ăn BOBO tươi sống 4 tuần, mỗi ngày 3 lần.
7.Rữa sạch TRÙN CHỈ tươi sống, mình cho TRÙN CHỈ tươi sống vào 1 cái thau nhựa nhỏ và xả nước vào, quậy nước cho điều từ nhẹ đến mạnh hơn, lập đi lập lại 4 lần. Cho cá bột ăn TRÙN CHỈ tươi sống đến lớn, mỗi ngày 2 lần.
8.Nhớ phải rữa sạch ARTEMIA tươi sống, rữa sạch BOBO tươi sống, rữa sạch TRÙN CHỈ tươi sống.
Chúc các bạn ép cá xiêm thành công.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo