men crystal(men làm trog nc

duongls123

Thành Viên Chính Thức
ai biết sử dụng cái men crystal k,bảo e vs,bể nhà e là D64*R32*C35 e cho nước cách thành bể khoảng 4-6cm vậy thì cho bn lượng làm trog nc đây ạ???

Esc

Thành Viên Chính Thức
Lấy chiều dài bể nhân chiều rộng rồi nhân với chiều cao của cột nước. Lưu ý là chiều cao cột nước nha, chứ không phải chiều cao của hồ. Nó sẽ ra được số lít nước trong hồ của bạn.

Sau đó thì "Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" và áp dụng cho hồ bạn thôi ^^!

Esc

Thành Viên Chính Thức
Ủa men gì lạ vậy. Men làm trong nước thường thì tạo thêm nguồn vi sinh cho hồ cá mà, mà vi sinh lại chuộng nhất là Oxy nên có tình trạng bỏ men nhiều và sủi ít thì cá hay nổi đầu đớp khí.

Nhưng ở đây kêu không sục là sục gì bạn?

Mình có Google thử thì có người nói men này là men pha lê thì phải. Mình cũng dùng men này rồi mà thấy không hiệu quả lắm, chuyển sang Mai Việt dùng cho cá vàng thì rất tốt. Nhưng giờ mình sử dụng cho hồ cá săn mồi có nuôi cá phát tài thì men Mai Việt cũng không chịu nỗi.

Hiện thì mình đang sử dụng một loại men của một người bạn tặng, mình đang Test cho hồ săn mồi ở nhà thử vài ngày coi thế nào :D

Mỗi lần mình bỏ men vào thì đều sủi mạnh Oxy trong ngày đó, qua ngày sau mình mới sủi bình thường lại :)

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo