Máy lọc không tạo oxi được.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Forum mình nên thành lập 1 box chuyên về kỹ thuật để post những thắc mắc và giải đáp dạng như thế này.
Tình hình là mình đang xài 1 cái lọc loại phổ thông hay bán ở mấy tiệm cá vừa là máy bơm đặt chìm trong nước, trong đó có 1 vòng phun nước ra và bên trên cái vòng phun nước này có 1 cái vòng nhỏ chìa ra để phun oxi. Hồi đó mình cũng có 1 cái máy như vậy và phun oxi được nhưng bây giờ thì cái máy này chỉ hút và bơm nước được thôi chứ ko phun oxi được nữa, ai biết chỉ mình cách khắc phục đi. Là loại này nè:
Forum bị sao rồi post hình ko được, post link hình cũng ko được, mấy mod xem lại dùm mình!
Thanks!

spthesu

Thành Viên Mới
chắc là do thay đoạn ống dẫn từ bơm lên hợp lọc không đúng cở. Tại em thay đoạn ống dẫn bằng ống lớn hơn thì cũng k ra oxi mà xì nước ngược ra, thay lại ống cũ bé hơn thì lại ra oxi. Ngộ quá, em không rành vật lý lắm :p

khanhtrinh

Thành Viên Chính Thức
Bạn để cái miệng của cái ống màu trắng nhỏ nhỏ lên trên mặt nước đi!

vit_con.28

Thành Viên Mới
Forum mình nên thành lập 1 box chuyên về kỹ thuật để post những thắc mắc và giải đáp dạng như thế này.
Tình hình là mình đang xài 1 cái lọc loại phổ thông hay bán ở mấy tiệm cá vừa là máy bơm đặt chìm trong nước, trong đó có 1 vòng phun nước ra và bên trên cái vòng phun nước này có 1 cái vòng nhỏ chìa ra để phun oxi. Hồi đó mình cũng có 1 cái máy như vậy và phun oxi được nhưng bây giờ thì cái máy này chỉ hút và bơm nước được thôi chứ ko phun oxi được nữa, ai biết chỉ mình cách khắc phục đi. Là loại này nè:
Forum bị sao rồi post hình ko được, post link hình cũng ko được, mấy mod xem lại dùm mình!
Thanks!

Tại bạn để mực nước cao quá ý. Hồi bữa mình bỏ vô hồ cá vàng do nước nhiều quá và mực nước cao nên nó không phun oxi, giờ mình nuôi cá bảy màu cũng cái hồ đó mà để nước ít lại chừng nữa hồ nó phun bình thường

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Mình cũng bị như vay....mih de ong lay hơi lên cao ma cũng k ra bọt,chi thổi hơi k ao
kéo cái máy lọc cao lên sát mặt nước thử đi bạn

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo