Lọc cho hồ bảy màu(bán thiên nhiên)

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Mình mới tập nuôi cá bảy màu trong hồ kính, lúc trước mình nuôi cá ăn thịt trong hồ đó, giờ mình giải tán chúng hết ruồi nên chuyển sang nuôi bảy màu (cá tạp nham)kkkka,hồi trước mấy con cá bự ỉa dử lắm nên mình sài lộc và sủi rất mạnh, giờ thả mấy em bảy màu vô thấy bị hút vào máy và bị sủi phun làm cho văng tứ phía. Ba mình bảo tắt máy để vậy cá sẽ bị stress chết, nhưng mình nuôi nhiều cá lắm tắt máy sợ cá k đủ oxy và nước trong hồ dơ. Anh em nào tư vấn giúp mình có nên tắt lọc hay sử dụng loại lọc nào, mình cảm ơn.

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Anh em ráng giúp mình nheng.
Bạn là thành viên chính thức mà còn hỏi vậy àk ???
*Sủi thì không mạnh đối với cá bảy màu đâu (có loại sủi có nút tăng giảm độ mạnh)
*Lọc loại thường thôi (loại vừa thổi oxy vừa hút chất bẩn+phân cá 15w-20w).Bạn bịt đầu thổi Oxy lại hết.

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Trải nền cát, trồng vài cây rong đuôi chó. Khỏi cần sủi hay máy lọc cá vẫn phát triển bình thường ( chỉ nuôi bảy màu và các loại cá nhỏ thôi nhé )

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Cảm ơn anh Nguyễn Vinh
Mình quyết định,sài thổi oxy kiểu mà mấy con bằng nhựa mở ra, mở vô ấy, mình nghĩ sử dụng vậy cá sẽ k bị vấn đề về vảy.
Giờ k kiếm rong đuôi chó lắm anh ơi, hết mùa mưa rồi. Mình thả vào lục bình được k? Mới nuôi nên còn hơi khờ chút

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Bạn là thành viên chính thức mà còn hỏi vậy àk ???
*Sủi thì không mạnh đối với cá bảy màu đâu (có loại sủi có nút tăng giảm độ mạnh)
*Lọc loại thường thôi (loại vừa thổi oxy vừa hút chất bẩn+phân cá 15w-20w).Bạn bịt đầu thổi Oxy lại hết.
Mình nuôi kiểu báng thiên nhiên, lọc hút mấy con cá con vào chết hết
Sủi làm cá bị vấn đề về vảy. Với lại mình mới nuôi cá bảy màu trong" hồ kính" nên còn bâng khuân( vì lúc trước mình nuôi toàn hàng độc, dữ, trâu bò không hà)

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Cảm ơn anh Nguyễn Vinh
Mình quyết định,sài thổi oxy kiểu mà mấy con bằng nhựa mở ra, mở vô ấy, mình nghĩ sử dụng vậy cá sẽ k bị vấn đề về vảy.
Giờ k kiếm rong đuôi chó lắm anh ơi, hết mùa mưa rồi. Mình thả vào lục bình được k? Mới nuôi nên còn hơi khờ chút
bất kì loại cây thủy sinh nào cũng đc nhé bạn. Sở dĩ mình hướng bạn vô rong đuôi chó là do loại rong này ít cần ánh sáng để phát triển hơn những loại khác mà giá thành lại rẻ hơn nhiều

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo