Giúp em với: cá chết một loạt

betahidden

Thành Viên Mới
Tình hình là em nuôi cá trong hòn non bộ cách đây 2 tuần, lúc đầu em nuôi 10 cặp bảy màu thường, 2 con tỳ bà, dưới hồ có trồng 20 cây sen mini bé xíu, rong đuôi chó cỡ 40 cọng, hồ rộng 3m vuông, sâu 40 cm, có thác nước. 1 tuần sau em đem về 10 cặp bảy màu nữa. Mọi thứ rất yên ổn, thỉnh thoảng vài 3 ngày mới có 1 con chết. Cách đây 5 ngày em lấy khoảng 20 là bàng ngâm lấy nước đổ vào bể, thấy cá vẫn bình thường. Cách đây 3 ngày em cho cá ăn tảo spirulina, cá ăn ngon lành. Cách đây 2 ngày em đem về 8 bé đuôi kiếm, mọi thứ cũng ok. Hôm qua em đem về tiếp 10 bé hòa lan, 10 bé trân châu, 10 bé bình tích, 3 cây lục bình bé bằng ngón tay cái, mọi thứ ok, không có gì hết. Đến chiều hôm qua em thấy nước hồ vơi 1 ít, em đổ vào 2 xô nước cho đầy hồ. Và thảm kịch bắt đầu, 6h chiều qua em phát hiện 3 bé bảy màu ngủm. Sáng nay 1 bé đuôi kiếm đực dài 10cm, 1 bé trân châu 6cm bụng chửa, 3 bé bảy màu ngủm. Sau đó cứ 1h là 3-4 bé bảy màu ra đi. Em nghĩ do trời nóng quá cá chết nhưng em thò tay xuống nước nước rất mát, em lại nghĩ chắc hồ bẩn nên em thay tầm 20% nước. Nhưng mọi thứ vẫn tệ, chiều nay em vớt tiếp 17 bé 7 màu nữa ra đi. Mà lạ cái là chủ yếu 7 màu ngủm, các con khác vẫn ngon lành. Em cứ nghĩ nó đánh nhau nhưng em ngồi quan sát từ sáng đến giờ không hề thấy có dấu hiệu gì gây sự với nhau cả. Em hoang mang quá. Không biết nên làm thế nào bây giờ. Không biết các con còn lại có chết không. Mấy bác cho em lời khuyên em nên làm gì bây giờ, hôm nay xui quá huhu

Đặng Thị Thùy Trang

Thành Viên Mới
Hay là do nước bạn thay vào có vấn đề?
Mình cũng nghĩ là do những con cá bạn mới mua về không hợp nhau hay sao đó,vì chỉ sau khi chúng nó về mới xảy ra thế này
Có lẽ bạn không nên nuôi thêm cá trong hồ đó nữa rồi ngóng xem tình hình chúng thế nào

Tân phát

Thành Viên Chính Thức
Vớt cá ra ,,thay hết nước mới!!!với theo kinh nghiệm dân gian thì trồng sen thù đẹp nhưng cá thì phát triển kém ,có thể do thức ăn nên mới chêt hàng loạt như thế!!!

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo