Giải đáp hổ trợ ae chơi cá vàng chữa bệnh cho những chú cá thân yêu của mình

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Mình nuôi chug với ranchu. Hồ mình dài 0.5m . ăn thù cho ăn thức ăn viền, cách 1 3 ngày mình cho ăn trùng chỉ. Mình nuôi bằng nước máy đã xử lý qua 24h
Có khi nào cá mua về bị bệnh không nhỉ ? Mình cũng nuôi 3 đuôi đầu lân thấy khỏe re.

Cá vàng bị nấm thì mình điều trị như thế nào các bạn ???

AV70
Phòng và trị các loại bệnh do nấm gây ra như:
+ Bệnh nấm len bông (Những loài nấm gây ra bệnh này thường là loài Saprolegnia và Achyla gây ra)
+ Bệnh thối mang do nấm Branchiomyces, bệnh nhiễm nấm toàn thân do nấm Icthyophonus
Liều dùng:
-Dùng 1ml AV 70 pha với 100 lít nước cho cá tắm trong 15 phút, sau đó thay nước nuôi bình thường.
+ Trị bệnh: Tắm mỗi ngày 1 lần, liên tục trong 3 ngày.
+ Phòng bệnh: 1 tuần tắm 1 lần.
Lưu ý:
Sử dụng đúng liều lượng theo hướng dẫn.
Bảo quản:
-Để nơi khô ráo, thoáng mát.
-Tránh xa tầm tay trẻ em.
Khối lượng tịnh: 50ml

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Bạn tách nó ra(nước cũ kẻo cá bị sốc), lấy một cái ly uống trà đổ nước và thuốc vào. Ngâm con cá khoảng ba ngày sao đó thay nước.

Đăng Khoa

Thành Viên Mới
Em nuôi cá vàng chung với sặc gấm, chép nhật, phượng hoàng xanh lam, cánh buồm ngũ sắc, hõa tiễn. Vừa em ngủ dậy có 1 con cá vàng bị yếu và bị rỉa vây, nhưng em không biết con nào rỉa. Trứơc đây em cũng bị chết 1 con như vậy rồi, mấy anh cho hỏi cá vàng có nuôi chung được với mấy con đó không. Em nuôi 5 con nhưng 1 con bị chết rồi, còn 1 con mới bị rỉa sáng nay rất yếu.

Oggy

Thành Viên Mới
Bạn tách nó ra(nước cũ kẻo cá bị sốc), lấy một cái ly uống trà đổ nước và thuốc vào. Ngâm con cá khoảng ba ngày sao đó thay nước.
Trong quá trình ngâm cá trong ba ngày mình có cho ăn có ăn bình thường không bạn. Với lai cho mình hỏi mình mới mua con đầu lân nữa mà khi mình thả vào hồ 1 lúc thì nó nằm sát đáy hồ và ít bơi nữa. Như vậy cá bị bệnh hay là chưa quen với nước vậy bạn

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Bạn có ngâm bịch cá trước khi thả cá không?Vẫn cho ăn bình thường mà nhớ sủi oxy và đọc kĩ hướng dẫn nhé.

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Em nuôi cá vàng chung với sặc gấm, chép nhật, phượng hoàng xanh lam, cánh buồm ngũ sắc, hõa tiễn. Vừa em ngủ dậy có 1 con cá vàng bị yếu và bị rỉa vây, nhưng em không biết con nào rỉa. Trứơc đây em cũng bị chết 1 con như vậy rồi, mấy anh cho hỏi cá vàng có nuôi chung được với mấy con đó không. Em nuôi 5 con nhưng 1 con bị chết rồi, còn 1 con mới bị rỉa sáng nay rất yếu.
cánh buồm ngũ sắc : loại này hay rỉa cá khác
cá vàng nuôi chung được với các loại cá trên trừ cánh buồm

Đăng Khoa

Thành Viên Mới
Thanks a, à còn nữa, em đàn nuôi khoẻ mạnh tự nhiên cá vàg nó bơi vô góc, xong nó đờ đờ ra, lúc sau em nhìn thì thấy đuôi te tua, cho em hỏi sao cá lại bị đơ cứ lao đầu vô một chỗ như vậy, em có rải sỏi với cây bằg nhựa ạ, mấy con ba đuôi cũ không sao nhưng 4 con mới thì chết hết 3 rồi ạ, có phải nó bị bệnh sẵn hay do sỏi giữ cạn làm dơ nước ko ạ? Em thay nước hằng tuần.

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Thanks a, à còn nữa, em đàn nuôi khoẻ mạnh tự nhiên cá vàg nó bơi vô góc, xong nó đờ đờ ra, lúc sau em nhìn thì thấy đuôi te tua, cho em hỏi sao cá lại bị đơ cứ lao đầu vô một chỗ như vậy, em có rải sỏi với cây bằg nhựa ạ, mấy con ba đuôi cũ không sao nhưng 4 con mới thì chết hết 3 rồi ạ, có phải nó bị bệnh sẵn hay do sỏi giữ cạn làm dơ nước ko ạ? Em thay nước hằng tuần.
xem mấy con 3 đuôi có bị nấm không?thường thì nấm trắng ăn mục đuôi và vây cá.
cá mua về có khi ngoài tiệm bệnh sẵn,cũng có khi do hồ đang nuôi nguồn nước không sạch cũng bệnh.

Đăng Khoa

Thành Viên Mới
Còn vụ sỏi ở dưới giư lại chất thải có hại không anh?
Nếu nước dơ thì mình thay hay bỏ gì vào ạ?
Nước cũ từng có cá chết có ảnh hưởng gì ko ạ?

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Còn vụ sỏi ở dưới giư lại chất thải có hại không anh?
Nếu nước dơ thì mình thay hay bỏ gì vào ạ?
Nước cũ từng có cá chết có ảnh hưởng gì ko ạ?
*những chất bẩn tồn đọng lại trong lớp sỏi cũng làm nước dơ,theo tôi thì đừng bỏ sỏi cứ để nền trống vậy dễ vệ sinh và sạch nước.
*Nước dơ thì thay,khi thay giữ 1 ít nước cũ lại.
*Nước cũ có cá chết không ảnh hưởng gì,nếu nước cũ có mầm mống bệnh nấm thì bạn thay nước mới và dùng thuốc trị nấm.

Đăng Khoa

Thành Viên Mới
Thuốc nấm mìn nên mua loại nào?
Đổ liều lượng và cách đổ ra sao ạ?
Sao con có sặc gấm (cẩm thạch) nhà mình nó cứ tiếp cận và lâu lâu rỉa 1 cái cá 3 đuôi và chép nhật VN vậy ạ?

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Thuốc nấm mìn nên mua loại nào?
Đổ liều lượng và cách đổ ra sao ạ?
Sao con có sặc gấm (cẩm thạch) nhà mình nó cứ tiếp cận và lâu lâu rỉa 1 cái cá 3 đuôi và chép nhật VN vậy ạ?
*Thuốc nấm có nhiều loại,bạn ra cửa hàng hỏi và mua (chổ bạn mua cá đó)
*Cá sặc lâu lâu rỉa những con cá khác không sao đâu,vì loại này không gây hại cho các loại khác

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo