Giải đáp hổ trợ ae chơi cá vàng chữa bệnh cho những chú cá thân yêu của mình

newbie15

Thành Viên Mới
Cá koi của mình hiện vẫn ăn uống bình thường nhưng hay tách bầy, khi cho ăn thì phải chờ 1 lúc nó mới bu lại với bầy. Ăn xong thì bơi ra chỗ khác 1 mình, bây giờ có hiện tượng hay ngửa đầu lên sát mặt nước gần bờ hồ để thở, mình không biết cá bị bệnh gì ?

Xin giúp đỡ mình gấp !

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Cá koi của mình hiện vẫn ăn uống bình thường nhưng hay tách bầy, khi cho ăn thì phải chờ 1 lúc nó mới bu lại với bầy. Ăn xong thì bơi ra chỗ khác 1 mình, bây giờ có hiện tượng hay ngửa đầu lên sát mặt nước gần bờ hồ để thở, mình không biết cá bị bệnh gì ?

Xin giúp đỡ mình gấp !
Thiếu oxi.
Có máy oxi hay máy lọc không bạn ?

K4muizZ

Thành Viên Mới

giúp mình với!!! :( bỗng dưng hôm qua thấy còn bơi lội tung tăng, hnay mình phát hiện ra vết bầm đó ở cả 2 bên đầu e nó luôn =((

Badboys85

Moderator
Thành viên BQT

giúp mình với!!! :( bỗng dưng hôm qua thấy còn bơi lội tung tăng, hnay mình phát hiện ra vết bầm đó ở cả 2 bên đầu e nó luôn =((
Xuất huyết bên trong. Chịu khó thay nước đánh muối hột nha bạn làm 2 3 ngày liên tục coi sao nha ^^. Thân

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức

Bỏ muối hột (liều lượng :1 lạng (100g)/100 lít nước) kết hợp nhặt lá bàng khô bỏ vào.Nếu muốn nhanh hết nữa thì ra tiệm cá cảnh mua thêm thuốc nấm cá bỏ vào luôn ^ _ ^.
Khi cá hết bệnh bạn nên phòng bệnh cho cá: bỏ muối hột và ngâm lá bàng khô vào nước dự trữ (nước mà bạn để phơi bay chất clor đó) để khi thay nước bỏ vào luôn.

Trí Lộc

Thành Viên Mới
Có bạn nào hướng dẫn mình mua 1 con ba đuôi runchu đẹp không. Như là về màu sắc rồi bụng tròn hay bụng dài v.v..

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
a e ơi!!! mình có nuôi cá chép nhật loại đuôi dài dài ak chứ ko phải cá koi nha!!! mình nuôi có máy lọc máy oxi nhưng ko biết sao nó cứ chết từng con từ từ và mình thấy trên đuôi của nó nổi đường gân máu màu đỏ ko biết có bị sao ko nữa a e chỉ mình với!!! với lại thức ăn cho nó ăn là loại nào mình mua thức ăn bán ở tiệm nhưng cho nó ko ăn mà lại đục nước nữa!! a e giúp mình với!!! với lại mình muốn nuôi thêm 1 cặp phát tài nhưng ko biết chọn sợ chọn nhằm 1 cặp mái hay 1 cặp trống ko ah a e chỉ mình chọn với!!! và nuôi 1 cặp phát tài cần hồ diện tích bao nhiêu? cho thức ăn gì? có oxi và lọc nước ko? thanks a e nhiều!!!
Chắc bị xuất huyết rồi bạn.
Cá phát tài con nào size lớn , to hơn bàn tay mà gù nó to là trống , nhỏ là mái.

Trí Lộc

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi nuôi ba đuôi runchu khi khử clo rồi bỏ nước vào hồ mình có cần cho thêm 1 ít muối r mới thả cá dô không mấy bạn

Văn thi

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi:ca vàng mình mới mua size 3 ngón ko hiểu sao trên mình xuất hiện những vệt đen.cho hỏi bệnh gì vá cách điều trị

Trí Lộc

Thành Viên Mới
Có bạn nào chỉ mình nuôi 3 đuôi đầu lân không. Mình nuôi 2 con rồi nhueng không hiểu tại sao nó chết nữa. Sủi có lọc nước co luôn

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Có bạn nào chỉ mình nuôi 3 đuôi đầu lân không. Mình nuôi 2 con rồi nhueng không hiểu tại sao nó chết nữa. Sủi có lọc nước co luôn
Hồ bạn có nuôi cá gì nữa không , kích thước hồ bao nhiêu , cho ăn ra sao , cá mua về có bị bệnh không , nước máy hay giếng , đã xử lý nước chưa ? Bạn nói chung thế khó trả lời lắm.

Trí Lộc

Thành Viên Mới
Mình nuôi chug với ranchu. Hồ mình dài 0.5m . ăn thù cho ăn thức ăn viền, cách 1 3 ngày mình cho ăn trùng chỉ. Mình nuôi bằng nước máy đã xử lý qua 24h

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo