Help Cứu cá em với

LYTNMM

Thành Viên Mới
em vừa mới mua 1 con cá dĩa ( ở nhà có sẵn 7 con )
e mua ở sài gòn.. e thì ở long an nên khi đem về 70 km và đường quá sóck.. nên cá lừ đừng nỗi trên mặt nước bơi nghiên nghiên... e liều mình đánh tetra thì em nó hơi khỏe lại ( vây cũng còn xếp chứ chưa căn )nhưng vẫn không chịu ăn đến nay là ngày thứ 6... e bỏ thức ăn vào thì có bao nhiu 7 con kia nuốt hết nên ko dám bỏ thức ăn nhìu sợ 7 con đó sình bụng bây giờ em phải làm sao..huhu nó hết bơi nghiên nghiên rồi mà nó vẫn ko chìu ăn cứ lừ đừ 1 góc tội lắm.. a nào cứu cá em với nó chết mất :(
e nghe nói vì nước ở mỗi vùng mỗi khác nên khi mua cá ở Sài Gòn .. mà đem về Long An thì nó bị chói nước.. mà chói cái jk` kì ghê chói 6 ngày trời... máy móc e đủ cã

robinhood

Moderator
Thành viên BQT
bạn đánh tetra nên cẩn thận vì đây là kháng sinh, nên tách riêng con mới mua về, nếu không sẽ ảnh hưởng tới những con cá khác của bạn...không khéo tiền mất tật mang ik..góp ý! hi

thienhao164

Thành Viên Mới
con cá koi nhà mình mới mua sao ko chịu ăn gì hết chỉ bơi một gốc mua 2 ngày rồi mà sao nó nhát quá thấy người là bơi trốn đi ngay nó cứ ăn tém hoài nhưng lâu lâu mới ăn ai chỉ mình với
thank nhiều

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo