Cho mình hỏi cá betta mái có thế nuôi chung sll được không

NGUYỄN ANH KIM

Thành Viên Chính Thức
Nhà mình có cái hồ kính 35x20x30 (kính full 12 :D) bỏ thì tiếc bán lại không ai mua. Mình định mua 1 bầy cá Betta mái về nuôi chung với nhau được không ạ, trống đẹp nhưng nuôi chung không được là cái chắc nhưng cá mái thì nuôi được hay không mình không rành, nên nhờ mọi người tư vấn giúp, à mình còn nghe 1 số người nói có thể nuôi 1 cặp trống mái chung được với nhau phải không ạ. Cảm ơn ạ

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Mái hiền hơn nên nuôi chung được , thường ở tiệm cá người ta bỏ mái chung , trống riêng.
Trống mái 1 cặp nuôi được , nhưng trước khi nuôi phải nuôi 2 con riêng , con trống bỏ vào hồ , con mái bỏ vô hũ , để sát lại cho 2 con kè mặt nhau cho biết mà bớt dữ , chứ ko là đuổi theo đấy.

NGUYỄN ANH KIM

Thành Viên Chính Thức
Mái hiền hơn nên nuôi chung được , thường ở tiệm cá người ta bỏ mái chung , trống riêng.
Trống mái 1 cặp nuôi được , nhưng trước khi nuôi phải nuôi 2 con riêng , con trống bỏ vào hồ , con mái bỏ vô hũ , để sát lại cho 2 con kè mặt nhau cho biết mà bớt dữ , chứ ko là đuổi theo đấy.
Hihi tks bạn tại mình vừa đam mẹ cá cảnh gần đây nuôi gì cũng chết cái hồ xi măng 5m hôm trước mọi người kêu ngăm củ chuối tới nay chưa xả, mà bầy cá 7 màu, bình tích nó ngủm hết mớ, thấy cá cỏ khó xơi, nên định bay qua betta xem sao, thấy nó sống dai, dễ nuôi, nuôi trong cái chai nước biển mình mua cá mua thêm cái chai 10k mà nó giống gần 1 năm rồi toàn, ăn 7 màu con.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Hihi tks bạn tại mình vừa đam mẹ cá cảnh gần đây nuôi gì cũng chết cái hồ xi măng 5m hôm trước mọi người kêu ngăm củ chuối tới nay chưa xả, mà bầy cá 7 màu, bình tích nó ngủm hết mớ, thấy cá cỏ khó xơi, nên định bay qua betta xem sao, thấy nó sống dai, dễ nuôi, nuôi trong cái chai nước biển mình mua cá mua thêm cái chai 10k mà nó giống gần 1 năm rồi toàn, ăn 7 màu con.
Cá cỏ rất dễ nuôi , và betta là 1 trong số đó , hồ xi măng bạn ngăm chuối xiêm đi , rồi vài ngày sau súc hết ra , rồi rửa lại chăm nước mới vào là nuôi được hết , nhưng phải có rong bèo cho nó có oxi nhá.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp :hi,bạn tư vấn cái: bỏ 1 con trống Betta vào nuôi chung 1 bầy cá vàng 3 đuôi nuôi được không bạn ? Betta có sút cá vàng 3 đuôi không?
Betta trống nên nuôi riêng , gặp cá hiền như cá vàng nuôi chung là tuần sau vàng chết hết vì nó đá cá vàng.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo