Chia sẻ bộ lọc của bạn

life2good2live

Thành viên chính thức
Các bác đầu tư lọc ntn này hoành tráng quá, theo em làm quả lọc RO để thay nước tuần hoàn + dùng làm nước sinh hoạt hết có hơn 3 củ có lẽ chi phí đỡ hơn các bác nhỉ :D

hai7772

Moderator
Thành viên BQT
Các bác đầu tư lọc ntn này hoành tráng quá, theo em làm quả lọc RO để thay nước tuần hoàn + dùng làm nước sinh hoạt hết có hơn 3 củ có lẽ chi phí đỡ hơn các bác nhỉ :D
Theo a chú bán cái bể nhà chú đi, mua mấy cái thùng nhựa trong loại to và đầu tư bộ lọc RO vừa có nước dùng cho cả nhà vừa có nước cho cá mà vưỡn được ngém cá...lại tiết kiệm nhẩy....

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
Vì đây là box cá rồng nên e xin có ý kiến một chút là bể cá rồng thường lớn, cá rồng và mấy cá phụ kiện ăn và ị rất nhiều nên lọc ngoài thường không đủ công suất làm sạch đáy. Bộ lọc của e là lọc tràn trên thuộc loại cùi nhất để nuôi cá rồng công suất máy bơm cũng phải 3000l/h + thêm máy thổi luồng 16W mới có thể sạch đáy được. Vì vậy, bác nào nuôi cá rồng nên làm lọc tràn dưới hút mặt hút đáy để yên tâm chăm bẵm e nó thành hoa hậu....

ducnhvn

Thành Viên Chính Thức
[quoteủahai7772, post: 3029, member: 7"]Lọc còi cho bể cỏ 1.1m đây ợ! Mời các bác thẩm, e thì kg có vật liệu lọc gì nhiều, chỉ sơ sơ có 2 lit matrix, 500ml Purigen, 4 lit bio, 20 lit nham thạch thui ự.

Bể nước trong quá! Nhưng em thấy bể hơi thưa cá anh ah! :)[/quote]
bác này chơi giàn lọc kinh nhễ dùng bình nước uống tinh khiết chế luôn thật khâm phục, về chất lượng thì ko biết như thế nào nhưng qua clip thì thấy nước trong veo quá ok luôn

Myheart

Thành Viên Mới
Bạn đang sài loại lọc gì?Vật liệu lọc của bạn là gì?Hãy chia sẻ bộ lọc của bạn tại đây.
Mình hiện đang sài lọc tràn.Các bác góp ý thêm nhé.Thanks.
Góp ý
Giữa 2 vách ngăn bạn nên để bùi nhùi màu xanh dựng đưng nhét rào khe rảnh là good

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo