Cành đào chơi tết

giolua

Thành Viên Chính Thức
Mới kiếm cành đào cùi về chơi têt, têt này không biết có hoa nào không, chắc phải kiếm 1 cây đèn leo cho e nó nở hoa.... các bác chém nhiệt tình để e y còn ra hoa.

Các bác cho e hỏi bể mình lúc trước PH >7,5 mình dùng nước máy , hôm qua đo lại thấy PH < 4 , đang tim nguyên nhân tại sao PH tụt nhiều vây?

Bể lọc của mình gôm, Bông, bùi nhùi, nham thạnh, hạn kene, thay nước 1 tuần thay 30% đang bỏ thêm 1 chút san hô vào xem chiều về do lại xem PH có tăng lên không.

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
Bạn ở đâu mà nước máy khiếp thế, bạn đo PH bằng gì mình nghĩ bộ đo PH của bạn ko chuẩn chứ vll như thế kia làm sao lại tụt PH khi cho vào bể được.

giolua

Thành Viên Chính Thức
Bạn ở đâu mà nước máy khiếp thế, bạn đo PH bằng gì mình nghĩ bộ đo PH của bạn ko chuẩn chứ vll như thế kia làm sao lại tụt PH khi cho vào bể được.
Mình ở Q8 đang timg nguyên nhân PH tụt, mình đo băng dung dịch thử độ PH để mình post cái ảnh lên.

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
Nói chung chơi với PH phức tạp lắm mình đang tìm cách hạ PH một cách ổn định mà khó quá... Lọ đo PH nghe nói cũng có trường hợp không chính xác...

giolua

Thành Viên Chính Thức
Nước đầu trong bể
[/URL]

Nước đầu vào
[/URL]

Không biết nguyên nhân làm tụt PH,
Lúc trước nuôi HB thấy cá it ăn, giời nuộ e huyêt cũng thấy ăn ít không biết có phải do nước mình không tôt mà mấy e ăn ít

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
PH tụt kinh quá các e nó ăn ít là đúng rồi... phải tìm ra nguyên nhân tụt PH chứ kiểu này để lâu rất nguy hiểm cho e huyết....

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo