Cần chỉ giúp về cá rồng

thocon002

Thành Viên Mới
tui thấy thích nên tính mua cá rồng về nuôi theo tìm hiểu trên mạng thì ngân long là giống cá rồng rẻ nhất nhưng tui ko thích vì nâng long từ thân giữa về đuôi hơi nhỏ so với phần trước
vậy có có rồng nào dể nuôi mà phần thân sau tương đương phần đầu rẻ tương đương ngân long ko
cá rồng size nhỏ nhất là bao nhiêu cm bao niêu tiền vậy ở đâu có bán nuôi 2 con cùng size từ nhỏ sau này có cắn nhau ko - rồi nuôi thêm vài con 3 đuôi nữa ổn ko
cá rồng con khi cho ăn thức ăn lâu lâu mới cho ăn mồi có được ko
ai thấy bài vô chỉ giúp nha :( - nhìn cá đốp mồi thấy thích quá :)

cá sấu hỏa tiễn

Thành Viên Chính Thức
cá rồng ko dành cho những người mới tập nuôi đâu và nếu muốn tập thì hãy khởi đầu bằng ngân long trước vì đây là loại rẻ và dễ nuôi nhất rồi

thocon002

Thành Viên Mới
cá rồng ko dành cho những người mới tập nuôi đâu và nếu muốn tập thì hãy khởi đầu bằng ngân long trước vì đây là loại rẻ và dễ nuôi nhất rồi
trên ngân long 1 bậc có ko vì ngân long phần đuôi hơi nhỏ tui như thấy ko vừa mắt

tui thích phần đuôi như như con hình dưới nhưng bình dân như ngân long thôi

thocon002

Thành Viên Mới
mình biết mà bạn thử kim long đi
ngân long 200k mấy con kia x7 trở lên cách nhau xa quá
chắc cá tui bị nhát rồi bên bài kia chỉ tui ko hiểu bác biết chỉ giúp nha
[[[Bạn ngâm lá bàng vào bể cá rồng rồi bỏ tí muối. Bật lọc và sủi. Sau 2đến 3 ngày thì để cá rồng vào bể. Cách này sẽ giúp em nó hết nhát.]]]
ngấm lá bàn vào 1 cái hồ khác rồi chạy máy lọc nước và sủi oxy sau 3 ngày thả cá bị nhát vào bể có lá bàn à ??? bỏ lá bàn vô hồ đang chứa cá luôn được ko

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo