Cách phân biệt cá thành cát tư hãn với cá mập cảnh

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Chổ mình họ chẳng hiểu gì về cá bạn ạ, mình vô nói thành cát tư hản họ chỉ con mập cảnh cho mình!

KJungXOX

Thành Viên Chính Thức
anh ơi,cô của em có nuôi cá ba đuôi trong bể thì cổ thấy tcth đẹp muốn thả chung được k ạ?tcth có rỉa/cắn vây đuôi cá khác k ạ

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
anh ơi,cô của em có nuôi cá ba đuôi trong bể thì cổ thấy tcth đẹp muốn thả chung được k ạ?tcth có rỉa/cắn vây đuôi cá khác k ạ
Không thích hợp nhé, cá tcth 90% là sẽ xé xác ăn thịt con ba đuôi

thocon002

Thành Viên Mới
cho hỏi thành cát tư hản từ khi mới sinh ra hay vài tuần vài tháng tuổi thì cái cở trên lưng vẫn cao hơn cá mập hay giống cá mập lớn mới cao lên
tui vào tiệm cá người ta nói là thành cát tư hãn 50k 1c nhưng cái cờ thấp ngắn giống i cá mập vậy size cở ngón tay út

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
cho hỏi thành cát tư hản từ khi mới sinh ra hay vài tuần vài tháng tuổi thì cái cở trên lưng vẫn cao hơn cá mập hay giống cá mập lớn mới cao lên
tui vào tiệm cá người ta nói là thành cát tư hãn 50k 1c nhưng cái cờ thấp ngắn giống i cá mập vậy size cở ngón tay út
Ngay từ nhỏ size cỡ ngón tay út cũng có thể phân biệt rõ ràng rồi bạn, vây kỳ lưng nó vẫn dài hơn, nếu có clip cho mình xem clip sẽ chuẩn đoán chính xác cho bạn luôn

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo