cách nuôi bobo vs trùng cỏ

Quang Vũ

Thành Viên Mới
Ủa Trứng nước có cho cá bột ăn đc hok bạn ? trứng nước thật ra là loại gỉ vậy ? đó giờ chưa nghe nói.
Bobo như bạn này mà nuôi cá bột là hết ý, mình thấy nuôi cá con cho ăn thức ăn sống (như: bobo, lăng quăng,trùng chỉ,... ,cá sẽ rất mau lớn (vd: lia thia, 7 màu, hồng kim, hòa lan, trân châu,....)

jonhny10

Thành Viên Chính Thức
lấy đất mùn trong chậu cây kiểng được 0, 0 bit có nên cho cá lia thia trưởng thành của mình ăn bo bo ,trùng cỏ 0

Văn Ngọc Thùy Trang

Thành Viên Mới
mình có trang trại cá và một số thủy sản khác nên 1 hồ là chưa đủ, nhiều lúc mình phải đi mua thêm đấy bạn (mình dân tỉnh lẻ chứ không phải thành phố đâu mà tấc đất tấc vàng ^^)

trứng nước (bo bo): bạn lên google search giùm nha, rất nhiều thông tin và hình ảnh, bạn ở đâu mà đó giờ chưa nghe nói? chơi cá thì phải biết trứng nước chứ bạn, viaga đó ^^[/quote
mình có trang trại cá và một số thủy sản khác nên 1 hồ là chưa đủ, nhiều lúc mình phải đi mua thêm đấy bạn (mình dân tỉnh lẻ chứ không phải thành phố đâu mà tấc đất tấc vàng ^^)

cho mình hỏi bạn có bán trứng nước ko. Mình nuôi rồi mà có 4,5 con à. Nó chả chịu để gì mà chết hết. Nhanh trả lời nha bạn. Có bầy cá sắp tới tuổi ăn bobo rồi
:(

jonhny10

Thành Viên Chính Thức
bobo mà nuôi trong chỗ chật hẹp,thiếu oxy là chết à,1 con cá bột còn nhỏ ăn moina nhiều 0

betta Jeff

Moderator
Thành viên BQT
Chào MN .Mình muốn nuôi trùn chỉ cho cá ăn. MN người có ai biết chỉ mình với ạ
Nếu bạn có vườn rộng thì bạn xây hồ theo hình chữ z khoản 50m2 . Trước khi thả trùn thì rãi lớp phân bò xong thả trùn . Nhớ nước ra vô . Tầm 2 tuần thì cho a cơm thừa mỗi ngày .
Nếu nuôi trong nhà thì khay nhựa than tổ ong oxy hoặc luồn nước thay cá ra vô . Cho ăn đều là dc

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo