Help Cá thần tiên oánh nhau

Nuôi Động Vật

Thành Viên Chính Thức
Sau đợt muă dữ tuần trươc thì mấy con cá nó dữ quá các ace ạ!
5h sáng mấy ngày truớc em dậy sơm thấy 2 con nó choảng nhau,nhưng nhìn không rõ,em kêu nó nó vẫn cứ đánhmà nhìn khá là giống hun nhau,không biết lỡ đụng mỏ hay sao mà 2 3 lần,nhưng nếu giao phối thì sao mà nó dữ lăm ạ
Em cubgx cần biết 2 con là female hay male :(
Mai sáng em sẽ up hình và video,ai giúp em với,....

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Sau đợt muă dữ tuần trươc thì mấy con cá nó dữ quá các ace ạ!
5h sáng mấy ngày truớc em dậy sơm thấy 2 con nó choảng nhau,nhưng nhìn không rõ,em kêu nó nó vẫn cứ đánhmà nhìn khá là giống hun nhau,không biết lỡ đụng mỏ hay sao mà 2 3 lần,nhưng nếu giao phối thì sao mà nó dữ lăm ạ
Em cubgx cần biết 2 con là female hay male :(
Mai sáng em sẽ up hình và video,ai giúp em với,....
Nếu size cùng cỡ thì ko sao , 2 con ông tiên nhà mình cùng size ngày nào cũng đánh mà ko sao , hơn 1 tháng rùi.
Tranh giành lãnh thổ cũng là 1 chuyện nó choảng nhau , vì cá ông tiên có họ hàng với rô phi , nên mới có tập tính phân biệt lãnh thổ.

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Nếu may mắn cũng có thể trường hợp cá sắp sinh sản
- Cá thần tiên thường bắt đầu sinh sản vào đầu mùa mưa (đầu tháng 6), cá trên 1 năm tuổi là đã có thể sinh sản, khi chúng bắt cặp với nhau thì thường rượt đuổi cắn các con khác và dành lãnh thổ, lúc này ta đã nhận biết được cặp cá trống mái thì nên vớt các con cá khác ra khỏi hồ, hoặc dởi cặp đôi này sang 1 bể trống để bắt đầu cho chúng sinh sản. Lúc cá sắp đẻ thì bụng cá mái sẽ căng trứng to hẳn và bộ phận sinh dục cá mái lồi to hơn nhiều, cá trống vây kỳ căng và bộ phận sinh dục cũng lồi to hơn 1 tí. Các bạn có thể xem chi tiết hơn: Cách phân biệt cá thần tiên trống mái

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo