cá tai tượng cắn nhau

duongls123

Thành Viên Chính Thức
hu hu,a e trên diễn đàn giúp e gấp,hnay e mua 4 con tai tượng size 3 ngón,2 đỏ 2trắng,1 hồng vỹ,có 2 con đen thỳ dài hơn 2 con trắng 1cm,mà thả đc vào hồ tầm 45p 1 trắng 1 đen cắn nhau ầm ầm,e nghĩ nuôi 4 con là nó sẽ k làm sao đây nuôi mà cứ. cắn nhau như này e cũng chết mệt,hix hix,mn giúp e nhanh nha

duongls123

Thành Viên Chính Thức
Mượn topic của chủ thớt luôn nhé vì đây cũng là điều mình mún hỏi, mới vừa chết sạch cá rồi nên chuẩn bị định chuyển sang nuôi mấy e này, nhưng đang phân vân trong các loài sau thì loài nào nuôi chung với nhau được: tai tượng châu phi, tài phát, tai tượng ta, tài phát hồng kỳ. Và giá cả mỗi loại luôn nếu có thể!
Rất mong được sự hướng dẫn của mấy anh em đi trước. Chân thành cảm ơn!
hiện tại mình đang nuoi 4 e TT và 1 e hồng vỹ nhưng tại vì cắn nhau nên chết mất 2 con,giá TT chỗ mình 1 đôi size 3 ngón 80k,còn phát tài gần 2 bàn tay là 150k,tất cả có thể nuôi chung vs nhau đc nhưng nên nuôi 2 TTtrowr lên tránh cắn nhau

duongls123

Thành Viên Chính Thức
Bạn mua ở đâu vậy? chỉ mình địa chỉ để mình mua với, sao bên đó bán rẻ vậy nhỉ? mà tài phát nuôi ở hồ xây được ko bạn? có size nào nhỏ khoảng 3 ngón tay ko? tại mình muốn nuôi khoảng 4-6 con mà nếu size lớn thì đắt quá.
chỗ mình ở lạng sơn,size 3 ngón chỗ mình k có nhưng mà thích thỳ bảo ông đấy nhập về,nuôi trong bể xây đều ô kê hết vì cá sống khỏe,nhưng k hay lắm vì chỉ nhìn từ trên xuống

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo