Cá lóc đồng

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
Hôm nay mình đi chợ thấy bà kia làm rớt nguyên con cá lóc to 1.5kg còn sống nhưng rấy yếu
thấy vậy mình bỏ vô vỏ chạy thẳng về nhà, kaka, rộng trong cái lu khá to rồi ngắm nghía nó. Mà sao con cá của mình mỉnh tróc vảy, nổi đỏ, quanh mép miệng thì cũng đỏ luôn, đuôi thì rách tùm lum, răng thì lổm chổm, nhọn hoắt. Vậy cho mình hỏi bây h làm sao cho nó khỏe, còn về ăn uống thì khỏi lo, mình chuyên gia đi lure cá lóc mà hehe
thank

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
cá rồng mình nuôi sống khỏe 4 năm mà cá lóc đồng mình nuôi chưa đầy 3 tiếng nữa là chết rùi. Công nhận bạn nuôi hay thật :p

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
Mình cho 1 viên tetra vào thì khỏe như trâu bò, thọc tay vào mà nó cắn , dữ lắm nhưng mình mẩy thì nhem nhuốc, vây rách tùm lum hôm nay nó ăn 100g cá tạp, loại mua cho heo ăn í

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Hôm nay mình đi chợ thấy bà kia làm rớt nguyên con cá lóc to 1.5kg còn sống nhưng rấy yếu
thấy vậy mình bỏ vô vỏ chạy thẳng về nhà, kaka, rộng trong cái lu khá to rồi ngắm nghía nó. Mà sao con cá của mình mỉnh tróc vảy, nổi đỏ, quanh mép miệng thì cũng đỏ luôn, đuôi thì rách tùm lum, răng thì lổm chổm, nhọn hoắt. Vậy cho mình hỏi bây h làm sao cho nó khỏe, còn về ăn uống thì khỏi lo, mình chuyên gia đi lure cá lóc mà hehe
thank
mấy cái chấn thương đó thì sẽ lành nếu bạn nuôi một thời gian lâu, còn nếu không thì kiếm thuốc gì chữa bệnh cho cá bạn đi

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo