Cá koi bị mù mắt?

thinhhien0110

Thành Viên Chính Thức
em mua cá koi được gần 2 tháng này rồi, cá vẫn sống tốt, mấy hôm nay không biết sao từng em ra đi lạ kỳ, buối sáng đang bình thường đến buổi trưa thì lừ đừ và ra đi, nước thì vẫn thay đều, nhưng mấy hôm nay ngày nào cá cũng chết 1-2 em, một vài con thì còn bị mất mắt nữa, ai có kinh nghiệm chỉ em với, hôm qua bắt cá ra chà rửa hồ thật kỹ rồi cho nước mới vô lại nhưng sáng nay vẫn chết 2 em. hồ # 2000 lít nước

cent

Thành Viên Chính Thức
Chỉ có 1 điều để nói lên tất cả.diễn đàn là nơi rao bán vẫn có nhiều tay chơi chuyên ngiệp.được kết tủa kinh nghiệm qua nhiều năm.còn gọi là thâm niên.mình cũng ở trong số đó.nói đúng thì kh0ng ai nói gì.nói sai thì bị ăn chửi.mình có lời khuyên duy nhất. Nên thay nuớc thường xuyên cá KOI nuôi hồ là chủ yếu chứ nuôi bể sẽ gây nhiêu tác hại làm cá yếu đi.và tới thời kỳ sinh sản KOI sẽ chết

cent

Thành Viên Chính Thức
Nếu nuôi KOI ở bể kính với ánh sáng quá cao cộng thêm nuớc wá lạnh KOI kh0ng chịu nổi và pH nitrat ở bể kính wá cao thì K0I bị đóng xương màng mắt chứ K0I không bị mù nha THỊNH ở chỗ bạn ở nhiệt độ không như miền xuôi.tối thì lạnh buốt không có máy sưởi thì cá của bạn không những đóng xương màng mắt mà còn theo Ông Táo lên trời.nên tìm loại cá thích hợp nhé Thịnh.

thinhhien0110

Thành Viên Chính Thức
cảm ơn cent, nhưng mình có chút ý kiến, Koi mù mắt thiệt mà, không phải bị mờ, mà mình nuôi trong bể là bể xi măng đó chứ không phải bể kiếng đâu, ừ lúc trước thì nhiệt độ hơi thấp, buổi tối # 16-17 độ, ngày thì # 22 độ, bữa nay thời tiết ấm rồi, cá cãng trở lại bình thường, nhưng mù thì bó tay, bữa nay tối cũng được 20 còn ngày 28 độ, cảm ơn cent nghe, có kinh nghiemj gì chỉ thêm nghe

suongrong

Thành Viên Mới
Em thì thấy phòng bệnh thì tốt hơn chữa bệnh a ah, chứ bệnh này nó nhanh lắm. Em hay dùng loại này Bacvisorb để phòng và trị những bệnh nhiễm khuẩn, cái này cũng trị được bệnh đục mắt, sưng miệng, thối rửa vây, lỡ loét toàn thân cá nữa.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo