cá Hổ indo bị bệnh

abc

Thành Viên Mới
Mấy anh ơi cho em hỏi với!!!
Sao em hổ nhà em hôm nay k dc xung như những hôm trước. Đứng 1 chổ mà dựng thẳng đứng người lên như ngón tay vậy , như là bị liệt nằm 1 chổ ấy. 5 con của em đều có tình trạng nằm ỳ 1 chổ, lâu lâu thì có 2 3 con giật giật cái mình vậy, lại hay cọ người vào thành bể nửa. Em kiểm tra trên người thì k có đốm trắng, nhưng k bít có phải là bị nắm k nửa

Paradise Fish

Moderator
Thành viên BQT
Những miêu tả vừa rồi của bạn không đáng ngại nên yên tâm nhé.
" Đứng 1 chổ mà dựng thẳng đứng người lên như ngón tay vậy , như là bị liệt nằm 1 chổ ấy"
Tập tính của cá hổ indo hay núp như thế.Bạn cho cá ăn no cá sẽ kiếm 1 góc để núp.
Còn cá hay cọ vào thành bể,bạn chăm thay nước thì sẽ ổn thôi.

• Like
Reactions: abc

abc

Thành Viên Mới
Những miêu tả vừa rồi của bạn không đáng ngại nên yên tâm nhé.
" Đứng 1 chổ mà dựng thẳng đứng người lên như ngón tay vậy , như là bị liệt nằm 1 chổ ấy"
Tập tính của cá hổ indo hay núp như thế.Bạn cho cá ăn no cá sẽ kiếm 1 góc để núp.
Còn cá hay cọ vào thành bể,bạn chăm thay nước thì sẽ ổn thôi.
thanks anh ak. em thử tắt lọc + đèn + cho dây sủi oxi k chạm đáy hồ thử quan sát xem sao.

lacthanhbinh

Thành Viên Mới
CÁ BỊ NẤM NHẸ ĐÓ BẠN, THAY NƯỚC , VỆ SINH LỌC LÀ HẾT THÔI BẠN
P/S: MẤY A ADMIN THÊM CÁI PHÔNG TIẾNG VIỆT VÀO GIÚP VỚI, MỖI LẦN COMMENT THÌ PHẢI BẬT UNIKEY :(

• Like
Reactions: abc

abc

Thành Viên Mới
CÁ BỊ NẤM NHẸ ĐÓ BẠN, THAY NƯỚC , VỆ SINH LỌC LÀ HẾT THÔI BẠN
P/S: MẤY A ADMIN THÊM CÁI PHÔNG TIẾNG VIỆT VÀO GIÚP VỚI, MỖI LẦN COMMENT THÌ PHẢI BẬT UNIKEY :(
3 ngày sau mình thay 50% nước trong hồ + vệ sinh hộp lọc thì có khá hơn k bạn?? chứ thay 1 lần 100% là hơi sợ nó sốc nước :(

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo