Cá đĩa ăn dưa hấu!

Các bác đã thử chưa?

• Lựa chọn...

Bình chọn: 1 100.0%
  • Lựa chọn...

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    1

DatPhamND

Thành viên chính thức
Ko biết mọi người đã cho cá đĩa ăn dưa hấu bao giờ chưa? Em thì cứ khi nào nhà có dưa hấu lại cắt 1 miếng nhỏ = đốt ngón tay cái thả vào bể.

Mới đầu, bọn nó nghĩ là tim bò nên lao ra tranh nhau ăn. Em cũng tưởng bọn nó đớp vài miếng là sẽ thôi, thế mà ko hiểu sao bọn nó vẫn chén sạch. Từ đó thi thoảng lại cho ăn dưa hấu.

Bọn nó còn ăn cả rau diếp, xà lách băm nữa đấy.

Một chút chia sẻ! Thanks!

hai7772

Moderator
Thành viên BQT
Ngoài ăn rau dưa củ quả...nó còn đẻ rất nhiều nếu cô chú.....ấy ấy ở trước mẹt nó đới...Chú kg tin hỏi Hùng và Thái là biết ngay...đôi lời góp ý với chú nhé :D

hoatran

Thành Viên Mới
Vụ này mình đã thử, nhưng mới thử hoa quả, chưa thử rau. Mình thử cho ăn được đu đủ và hồng xiêm, dưa hấu lũ cá nhà mình nó phun ra. Thử lại vài lần nữa xêm sao!
Cảm ơn bạn đã chia sẻ

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
hôm nay thử thấy 4,5 con xúm lại chén, mới đầu cho có vẻ chưa quen nhưng tập có lẽ dần dần nó cũng chén. Thức ăn khô tập trong 1 tuần giờ khoảng 9 chú chén rồi. bọn này cũng ăn tạp

hai7772

Moderator
Thành viên BQT
hôm nay thử thấy 4,5 con xúm lại chén, mới đầu cho có vẻ chưa quen nhưng tập có lẽ dần dần nó cũng chén. Thức ăn khô tập trong 1 tuần giờ khoảng 9 chú chén rồi. bọn này cũng ăn tạp
Cá của chú kg có đâu nhé! Hết đôi đẹp rùi chú à. Để đợt khác vậy thui chú ơi.

DatPhamND

Thành viên chính thức
Ngoài ăn rau dưa củ quả...nó còn đẻ rất nhiều nếu cô chú.....ấy ấy ở trước mẹt nó đới...Chú kg tin hỏi Hùng và Thái là biết ngay...đôi lời góp ý với chú nhé :D
Dạ, em nhớ rồi. Dưng mà đợt này em vẫn đang phải nghỉ thi đấu anh ạ. Bể cá ngay đầu giường chắc mấy nữa phải che chắn ko thì chớt!:p

Ẩn Sĩ

Thành Viên Mới
Cá dĩa nhà tui đẻ hoài không đậu nhưng cũng cặp đó mà mang vảo hồ để trong phòng ngủ là OK đậu ngay mấy bầy hổng biết tại cái máy lạnh hay là lý do nào khác bác nào biết giải thích giùm ?

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo