Help Cá 7 màu mái có biểu hiện lạ thường

phuclikebetta159

Thành Viên Mới
các Thánh ơi cho e hỏi tí:vấn đề là e mới mua một cặp cá 7 màu của Thái Lan về,1 con 15k,1 cặp 30k [ cá mái đã có thai ] bỏ vào 1 xô nước cho nó đẻ (mình đã ép thành công cả chục cặp cá 7 màu rồi [ lưu ý lúc mua về mình còn chạy đi vô ngoại chơi hết nữa ngày mà cá trong bọc vẫn sống ]) mà bây giờ thì con cá mái cứ nằm ngang dưới đáy xô [ mình thấy mang bơi vẫn còn cử động ],lâu lâu nó bơi lên mặt nước hớp hơi một cái rồi thả lỏng cho tự chìm xuống đáy xô,bây giờ nó gần chết rồi :( ( con cá trống vẫn khỏe mạnh :p ) ae nếu có biết thì chỉ cho mình cách cấp cứu nó nha.cứu được nó thì thank ae nhìu

ARONAWA

Thành Viên Tích Cực
Mình đã từng gặp trường hợp như vậy :-( ,cá mái đẻ xong mệt quá rồi....................................……c..h..ế..t....:-( ,mình đã hết sức cứu nó nhưng ko được ,chắc con của bạn cũng vậy :-(
DÙ SAO THÌ MÌNH CŨNG MONG CON BẠN KHOẺ MẠNH :-(

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Đàn em cá thái của mình ra đời khoẻ mạnh mà 2 em cá mái thái die trong khi đẻ gần 80 con cá con.Nó đẻ ác quá mà giờ đàn cá con lớn nhanh vl mới 1 tháng nó sắp trưởng thành rồi,nuôi xong là bán cá hốt 1 bao tiền phê quá.Giờ bán hết chơi cá 7 màu thường lại để xem cố ép giống ra đc cá thái không,công nhận ép khó quá

phuclikebetta159

Thành Viên Mới
Mình đã từng gặp trường hợp như vậy :-( ,cá mái đẻ xong mệt quá rồi....................................……c..h..ế..t....:-( ,mình đã hết sức cứu nó nhưng ko được ,chắc con của bạn cũng vậy :-(
DÙ SAO THÌ MÌNH CŨNG MONG CON BẠN KHOẺ MẠNH :-(
hu hu,bây giờ nó chết rồi,mình sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau !!!!!:p

ARONAWA

Thành Viên Tích Cực
Đàn em cá thái của mình ra đời khoẻ mạnh mà 2 em cá mái thái die trong khi đẻ gần 80 con cá con.Nó đẻ ác quá mà giờ đàn cá con lớn nhanh vl mới 1 tháng nó sắp trưởng thành rồi,nuôi xong là bán cá hốt 1 bao tiền phê quá.Giờ bán hết chơi cá 7 màu thường lại để xem cố ép giống ra đc cá thái không,công nhận ép khó quá
sao bạn chửi bậy nhiều thếo_O

Văn Long

Thành Viên Mới
mấy anh mấy chú ơi người ta nói cá 7 màu cái có bầu là có chấm đen ở bụng gần hậu môn mà sao em coi con cá của em thì cả bầy đều có chấn đen thế ạk

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo