Help Xin tư vấn highback special lên màu đẹp

Hodiepvang

Thành Viên Mới
Chào cả nhà.
Mình mới tậu được em Highback special size ~19-20, mình đang nuôi trong hồ kính 80x40x50, dán decal trắng 4 mặt, mặt trước cũng dán dc 50%.
Mình dùng dèn jebo 10000k, và 1 cây led nhôm tất cả đều sáng trắng, 1 ống sưởi bật 11h/ngày từ 8h30-20h.
1 bình xũi oxy, 1 máy lọc nhỏ chạy 24/24, sẽ đổi loc lớn hơn. Em cho ca ăn tép là chính, sau bọ con trùng linh tinh phụ.
Video em nó
View: https://youtu.be/HwGnE_kKBkE

Xin anh em đi trước, chỉ giáo làm sao để vảy leo cao và lên màu đẹp cho sau này, cảm ơn mọi người trước nhé.

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
HB thì em có 2 phương án lựa chọn :
1. Nếu thích cá đẹp về màu sắc thì nên nuôi phông đen từ bé
2. Nếu thích về độ leo vẫy cá thì em nuôi phông trắng hoàn toàn
* lưu ý là cái sưởi ko nên cắm nhiều như vậy nhé : Tốn điện, ko an toàn. Chỉ bật sưởi khi cá bệnh thôi nhé em

Hodiepvang

Thành Viên Mới
Za
HB thì em có 2 phương án lựa chọn :
1. Nếu thích cá đẹp về màu sắc thì nên nuôi phông đen từ bé
2. Nếu thích về độ leo vẫy cá thì em nuôi phông trắng hoàn toàn
* lưu ý là cái sưởi ko nên cắm nhiều như vậy nhé : Tốn điện, ko an toàn. Chỉ bật sưởi khi cá bệnh thôi nhé em
Zạ em đang nuôi phông trắng, lọc tràng trên tự làm, em đã dán decan trắng 4 mặt, mạt trước dán 50% còn chừa lại 1 ít ko bit được không, vậy sưởi để em setup lại bộ hẹn giờ, cho bật 2 -3 ngày và vài giờ thôi, chắc được hả a

Tân phát

Thành Viên Chính Thức
Za
Zạ em đang nuôi phông trắng, lọc tràng trên tự làm, em đã dán decan trắng 4 mặt, mạt trước dán 50% còn chừa lại 1 ít ko bit được không, vậy sưởi để em setup lại bộ hẹn giờ, cho bật 2 -3 ngày và vài giờ thôi, chắc được hả a
trong nam nhiet do on dinh ,,ko can suoi nhieu?nhu bac o tren noi:D

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Za
Hiệu quả ko cao đâu em. Hồ kính sẽ gây thất thoát ánh sáng + môi trường ko được trắng đục nên cá sẽ ko tiệp màu ổn định bằng thùng Composite. Thứ 2 là em bật sưởi thất thường như vậy thì cá sẽ phải liên tục thay đổi nhiệt độ trong cơ thể nó để ổn định vs nhiệt độ của nước nó đang sống. Mà cứ thay đổi liên tục như vậy thì sẽ ko tốt cho cơ thể của cá đâu em.

Hodiepvang

Thành Viên Mới
mà cũng chúc mừng em có con HB đẹp. Body sau này thành hoa hậu đó :D
Hiệu quả ko cao đâu em. Hồ kính sẽ gây thất thoát ánh sáng + môi trường ko được trắng đục nên cá sẽ ko tiệp màu ổn định bằng thùng Composite. Thứ 2 là em bật sưởi thất thường như vậy thì cá sẽ phải liên tục thay đổi nhiệt độ trong cơ thể nó để ổn định vs nhiệt độ của nước nó đang sống. Mà cứ thay đổi liên tục như vậy thì sẽ ko tốt cho cơ thể của cá đâu em.
Hjhj, tại giờ em ko có thùn, nên sài tạm cái hộ kính lun anh ơi, cá em nuôi được 1 tháng rùi, anh xem thử sao ha, tại em mới chơi nên ko bít sao cho phù hợp.

View: https://youtu.be/f51-3N30H1c

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Cá có thường xuyên nằm đáy ko e ? nếu thường xuyên nằm đáy thì cá đang strees đó. Cần giảm thời gian mở đèn lại cho cá, khi nào nó bơi lội bình thường rồi tăng dần dần lên

Hodiepvang

Thành Viên Mới
Cá có thường xuyên nằm đáy ko e ? nếu thường xuyên nằm đáy thì cá đang strees đó. Cần giảm thời gian mở đèn lại cho cá, khi nào nó bơi lội bình thường rồi tăng dần dần lên
Zạ đúng rồi, cá em hay bơi ở vùng đáy nhiều hơn, em cũng sợ nó strees nên hôm qua, em đi mua thêm 2 em cá dĩa và 1 con khủng long thả vao chung thử có cải thiện hơn ko.
Đèn em truoc giờ để từ 8h sáng đến 8h tối nó vẫn vậy, em mới tăng đèn lên từ 6h30 đến 8h tối. Chủ nhật nghỉ 1 ngày, Vậy là phải giảm đèn đi ha a

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Zạ đúng rồi, cá em hay bơi ở vùng đáy nhiều hơn, em cũng sợ nó strees nên hôm qua, em đi mua thêm 2 em cá dĩa và 1 con khủng long thả vao chung thử có cải thiện hơn ko.
Đèn em truoc giờ để từ 8h sáng đến 8h tối nó vẫn vậy, em mới tăng đèn lên từ 6h30 đến 8h tối. Chủ nhật nghỉ 1 ngày, Vậy là phải giảm đèn đi ha a
cá đang strees do chịu ko được thời gian mở đèn đó e. Nên giảm đèn lại đi e

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo