Help Ve ca noc da beo va ca thuy tinh

Yah

Thành Viên Mới
Chao admin va cac ca thu:
Cho minh hoi la minh mua 1 cap ca noc da beo nuoi duoc 1 thang roi, song khoe manh va thuong boi cung nhau, minh nuoi chung voi cac loai ca nho khac nhu ca hong kim, ca ho van 3 soc va ca ngua van ... Cac loai ca ve sinh nho khac nhu chuot, ty ba ... Ca noc thi song khoe nhg minh cho thuc an dang vien va trung tri cac thu thi ca nay lai khong he an, minh de y thay ca nho nao ma boi yeu yeu tach bay la y nhu rang sang khong con thay nua ( mat ca xac) minh dg nghi ngo la do ca da beo va de nuoi rieng trong ho khac nhg van cho an thuc an vien va trung nhg ca lai k an nua. Cho minh hoi loai ca nay chuyen an dong vat yeu yeu hay xac chet phai k vay?
Con 1 cau hoi nua la minh moi mua 5 con ca thuy tinh nua thi thay ca cung k an gi ma chung boi theo 1 dan tru o 1 goc toi duoi cay san ho gan may loc, cho minh hoi la ca nay nhu vay la binh thuong hay khong? Va an thuc an gi vi 2 ngay roi thay chung cu boi dung o 1 goc? Neu minh tha 2 con da beo lai vao ho thi no co danh chen luon ca thuy tinh khong?
Cam on admin va cac ban! Mong nhan duoc hoi am

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Chao admin va cac ca thu:
Cho minh hoi la minh mua 1 cap ca noc da beo nuoi duoc 1 thang roi, song khoe manh va thuong boi cung nhau, minh nuoi chung voi cac loai ca nho khac nhu ca hong kim, ca ho van 3 soc va ca ngua van ... Cac loai ca ve sinh nho khac nhu chuot, ty ba ... Ca noc thi song khoe nhg minh cho thuc an dang vien va trung tri cac thu thi ca nay lai khong he an, minh de y thay ca nho nao ma boi yeu yeu tach bay la y nhu rang sang khong con thay nua ( mat ca xac) minh dg nghi ngo la do ca da beo va de nuoi rieng trong ho khac nhg van cho an thuc an vien va trung nhg ca lai k an nua. Cho minh hoi loai ca nay chuyen an dong vat yeu yeu hay xac chet phai k vay?
Con 1 cau hoi nua la minh moi mua 5 con ca thuy tinh nua thi thay ca cung k an gi ma chung boi theo 1 dan tru o 1 goc toi duoi cay san ho gan may loc, cho minh hoi la ca nay nhu vay la binh thuong hay khong? Va an thuc an gi vi 2 ngay roi thay chung cu boi dung o 1 goc? Neu minh tha 2 con da beo lai vao ho thi no co danh chen luon ca thuy tinh khong?
Cam on admin va cac ban! Mong nhan duoc hoi am
Bạn ghi dấu đi , mình không hiểu.
Cá nóc thì ăn động vật , đồ sống. Cá nóc da beo khá dữ nên nuôi riêng.
Cá thủy tinh mới mua nên nhát thui.

Yah

Thành Viên Mới
Bạn ghi dấu đi , mình không hiểu.
Cá nóc thì ăn động vật , đồ sống. Cá nóc da beo khá dữ nên nuôi riêng.
Cá thủy tinh mới mua nên nhát thui.
Cám ơn bạn nhé!
Vậy là cá nhỏ nào yếu yếu là cá nóc xử luôn hả bạn, vì qua đêm là mình không còn thấy xác luôn, mình nuôi riêng ra rồi nhưng cá không ăn trùng cũng k ăn viên bột, vậy mình cho ăn tép mồi và cá trâm thì cá nóc có ăn được không bạn.
Cá thuỷ tinh thì thấy bơi đứng yên ở 1 gốc tối gần máy lọc, không thấy bơi đi đâu hay ăn gì cả.
Nếu mình thả cá nóc vào nuôi chung thì nóc có xử luôn thuỷ tinh không bạn

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Cám ơn bạn nhé!
Vậy là cá nhỏ nào yếu yếu là cá nóc xử luôn hả bạn, vì qua đêm là mình không còn thấy xác luôn, mình nuôi riêng ra rồi nhưng cá không ăn trùng cũng k ăn viên bột, vậy mình cho ăn tép mồi và cá trâm thì cá nóc có ăn được không bạn.
Cá thuỷ tinh thì thấy bơi đứng yên ở 1 gốc tối gần máy lọc, không thấy bơi đi đâu hay ăn gì cả.
Nếu mình thả cá nóc vào nuôi chung thì nóc có xử luôn thuỷ tinh không bạn
Cá nóc rất dữ , nó có thể xử luôn 1 con cá vàng. Cá nóc miệng nhỏ nên cho ăn trùn chỉ , lăng quăng , bobo ,...
Cá thủy tinh nuôi chung cá nóc sẽ bị xử ngay , cá thủy tinh có thể nuôi theo bầy và chung với các loại cá hiền lành như 7 màu , hòa lan , trân châu , bình tích , sọc ngựa ,... Cá thủy tinh mới về chắc còn nhát , vài ngày sau sẽ hết thôi.

Yah

Thành Viên Mới
Cám ơn đã chỉ bảo tận tình, tiện thể cho mình hỏi là hiện tại mình nuôi riêng trong hồ nhỏ, đáy lót cát trong hồ có cây rong cũng nhiều nhánh, sáng thấy cá bơi từng giữa và đáy, đến đêm thấy bơi lên tầng trên thở. Cho hỏi tình trạng vậy lâu cá có chết không vậy. Hồ này 25x15x15, không lọc không oxi. Chỉ nuôi 2 cá nóc và đàn cá trâm.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Cám ơn đã chỉ bảo tận tình, tiện thể cho mình hỏi là hiện tại mình nuôi riêng trong hồ nhỏ, đáy lót cát trong hồ có cây rong cũng nhiều nhánh, sáng thấy cá bơi từng giữa và đáy, đến đêm thấy bơi lên tầng trên thở. Cho hỏi tình trạng vậy lâu cá có chết không vậy. Hồ này 25x15x15, không lọc không oxi. Chỉ nuôi 2 cá nóc và đàn cá trâm.
Cá bị thiếu oxi , nên có 1 cái máy sủi oxi.

pé cá hjhj

Thành Viên Mới
nuôi cá thủy tinh bắt buộc nước phải sạch và có dòng chảy mới sống đc, cần lọc và oxi bạn ơi, ko thì đừng nên nuôi loại này, khá khó nuôi. Còn cá nóc thì dữ lắm chuyên ăn ốc, cá, cắn xé con mồi và lớn 1 chút thì sống bầy và săn mồi rất dã man :D :D Biểu tượng cảm xúc grin

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo