Help Vấn đề cá guppy sinh sản

Guppy nuber one

Thành Viên Mới
Hôm bữa mình mua 2 em guppy mái và 1 trống, mang về chờ ngày đẻ (vì có chửa to đùng rùi). Xong không biết đẻ hồi nào mà chiều đi học về còn có 1 con :( bị ăn hết rồi, 1 em mái thì chết, 1 em thì sống nhưng đẻ xong rồi hay sao á. Nhưng vẫn còn đốm thai, cho mình hỏi là cá đẻ xong mà còn đốm thai thì có đẻ nữa không ạ? Giờ tách riêng ra rồi, sợ bị ăn nữa :(

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Hôm bữa mình mua 2 em guppy mái và 1 trống, mang về chờ ngày đẻ (vì có chửa to đùng rùi). Xong không biết đẻ hồi nào mà chiều đi học về còn có 1 con :( bị ăn hết rồi, 1 em mái thì chết, 1 em thì sống nhưng đẻ xong rồi hay sao á. Nhưng vẫn còn đốm thai, cho mình hỏi là cá đẻ xong mà còn đốm thai thì có đẻ nữa không ạ? Giờ tách riêng ra rồi, sợ bị ăn nữa :(
Theo mình nghe nói là cá bảy màu có thể sinh sản nhiều lần sau khi giao phối , nên vẫn còn đốm có thể là do vậy.

Nhi Milu

Thành Viên Mới

giúp mình với, mình nghe nói nếu nuôi cá bằng nước máy thì nên để chậu nước ra ngoài trời khoảng 1-2 ngày nhưng sao mình đem ra chưa được nửa ngày thì nổi váng lên. Cho mình hỏi nước đó có thể dùng không? thanks trước ạ:(

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo