Vài câu hỏi về molly và đuôi kiếm

kiholove

Thành Viên Mới
chào các bạn.
1.nhà mình có bể 40x30x30 nuôi 5 ngựa vằn, 2 molly, 1 em đuôi kiếm. mà có 1 em molly mình nghĩ là con đực mà bụng to lắm. em molly còn lại cứ dí em ý, xong rồi hễ cứ thấy con đuôi kiếm nào to là dí. hỏi em đó bị gì vậy?
2thứ hai có 1 em đuôi kiếm bụng rất to, nhìn vô thấy đen đen mà không biết khi nào em ý mấy đẻ ạ.
hỏi khii nào em ấy đẻ và triệu chứng khi gần đẻ là gì vậy?
cảm ơn các bạn đã đọc và trả lời ạ

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Mấy dòng cá này, Cá dí cắn cá là bình thường nha bạn
Còn bụng to chưa thấy đẻ vì dòng cá này đẻ con, chứ không phải đẻ trứng, nên cũng tuỳ, nên cứ để tự nhiên khi nào thời cơ chính mùi, ắc nó sẽ đẻ.
Rong đuôi chồn dễ sinh sôi nãy nở, sử dụng tốt cho các dòng cá ở trên của bạn đã nêu

kiholove

Thành Viên Mới
Mấy dòng cá này, Cá dí cắn cá là bình thường nha bạn
Còn bụng to chưa thấy đẻ vì dòng cá này đẻ con, chứ không phải đẻ trứng, nên cũng tuỳ, nên cứ để tự nhiên khi nào thời cơ chính mùi, ắc nó sẽ đẻ.
Rong đuôi chồn dễ sinh sôi nãy nở, sử dụng tốt cho các dòng cá ở trên của bạn đã nêu
cảm ơn anh ạ. em với con cá đuôi kiếm ra bể riêng cho thêm ít rong bèo vô thì nó đẻ rồi, đc 5 con nhỏ như cá bảy màu con. mà bụng cá mẹ vẫn to lắm. em để cả đêm sáng ra vẫn là 5 con, cá ẹ vẫn không đẻ thêm. giờ có nên vớt con cá mẹ ra hay để đó đợi nó đẻ ạ

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
cảm ơn anh ạ. em với con cá đuôi kiếm ra bể riêng cho thêm ít rong bèo vô thì nó đẻ rồi, đc 5 con nhỏ như cá bảy màu con. mà bụng cá mẹ vẫn to lắm. em để cả đêm sáng ra vẫn là 5 con, cá ẹ vẫn không đẻ thêm. giờ có nên vớt con cá mẹ ra hay để đó đợi nó đẻ ạ
Nếu cá mẹ không ăn cá con thì không cần tách ra

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo