Help Tư vấn các loài cá thuỷ sinh nhỏ nuôi hồ kiếng mini thường

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Vài hôm nữa mình có việc sẽ đi ngang qua 1 tiệm cá có bán cá TS , tép và cá khác , v.v , mình có xem clip tiệm cá này trên YouTube , kết nhất mấy em neon đen , tam giác , lemon tetra , v.v . Cho mình hỏi có loại cá thủy sinh nhỏ nào mà khỏe và dễ nuôi hơn neon xanh không (có 7m, mún, sọc ngựa , đuôi kiếm rồi nha) , hồi trước nuôi chết hoài , tra ra mới biết nó khó nuôi , đặc biệt là phải sống trong hồ kiếng mini (không phải chậu thủy tinh) dài 30cm , có sủi nhẹ 24/24 , mà không phải hồ thủy sinh mini nhá , tại vì không có điều kiện nuôi thủy sinh mà giờ kết mấy con đó quá. Ad trả lời gấp nhé.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
cây thủy sinh có mắc đâu, lắp đất trồng cây cho có o-xi rồi nuôi cá nha bạn
Nhưng mà tiệm thủy sinh chừng nào có dịp mới đi thôi à , tại mình ớ quê , nuôi cá cho đỡ buồn thôi , mà mình không mê thủy sinh nhiều , chỉ thích cá thôi à. Đi làm liên tục nữa nên chủ yếu nuôi cá vừa nhỏ mà khỏe thôi , đi làm về cho nó ăn , ngày nghỉ thì thay nước , chứ đi làm liên tục như mình mà nuôi thủy sinh thì không có thời gian chăm sóc nữa , đồng nghĩa cây không đẹp lại tốn tiền.

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
Nhưng mà tiệm thủy sinh chừng nào có dịp mới đi thôi à , tại mình ớ quê , nuôi cá cho đỡ buồn thôi , mà mình không mê thủy sinh nhiều , chỉ thích cá thôi à. Đi làm liên tục nữa nên chủ yếu nuôi cá vừa nhỏ mà khỏe thôi , đi làm về cho nó ăn , ngày nghỉ thì thay nước , chứ đi làm liên tục như mình mà nuôi thủy sinh thì không có thời gian chăm sóc nữa , đồng nghĩa cây không đẹp lại tốn tiền.
Ở quê thì bạn lên TP qua Trường Chinh mua cá trê trắng ( trắng bạch tạng chứ ko phải trắng ở chợ nhé), cá phát tài về nuôi cho oách, hay nuôi cá sấu hõa tiễn ấy, những con đó ko cần o-xi nuôi mới đc, chứ cá nhỏ dễ chết lắm

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Ở quê thì bạn lên TP qua Trường Chinh mua cá trê trắng ( trắng bạch tạng chứ ko phải trắng ở chợ nhé), cá phát tài về nuôi cho oách, hay nuôi cá sấu hõa tiễn ấy, những con đó ko cần o-xi nuôi mới đc, chứ cá nhỏ dễ chết lắm
Mình đã nói ở lúc đầu rồi , nhà mình chật lắm nên chỉ mua được cái hồ nhỏ , 1 cái máy sục để nuôi mấy con nhỏ thôi , cá nhỏ thì mình nói neon xanh dễ chết thôi , chứ mình đang nuôi 7m , mún , kiếm , ngựa vằn vẫn sống nhăn răng. Mình xem tiệm đó có mấy con cá nhỏ như cá tam giác , neon vua đen xanh đủ loại , chim cánh cụt , đuôi kéo , đầu đỏ ,.. mà không biết con nào dễ nuôi nhất , chứ cá mà bạn nói mình nuôi chắc phóng sinh quá.

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
bạn nên sở hữu sẵn 1 chú ba ba trong lu hoặc giếng đi, vì khi cá bảy màu và các loài khác đẻ rất nhiều. Có thể các lứa đầu bạn rất hào hứng phấn khởi, nhưng khi quá nhiều thì bạn sẽ bực và tìm cách giảm số lượng. Ở nhà mình nuôi chậu cá bảy màu 20l thôi mà sinh sản đủ cho chú cá sấu hõa tiễn size 40 củ mình nè.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
bạn nên sở hữu sẵn 1 chú ba ba trong lu hoặc giếng đi, vì khi cá bảy màu và các loài khác đẻ rất nhiều. Có thể các lứa đầu bạn rất hào hứng phấn khởi, nhưng khi quá nhiều thì bạn sẽ bực và tìm cách giảm số lượng. Ở nhà mình nuôi chậu cá bảy màu 20l thôi mà sinh sản đủ cho chú cá sấu hõa tiễn size 40 củ mình nè.
Thiệt ra mình có cái lu nuôi ba ba con rồi , nhưng mà nếu nó đẻ lúc nào mình cũng vớt nó ra hồ xây non bộ ở nhà sau hồi trước nuôi cá chép giờ bỏ không hoặc bỏ vô lu cho ba ba ăn.
Cho mình hỏi là mấy loại cá mà hay nuôi thủy sinh như là cá tam giác , neon vua , đen , xanh , chim cánh cụt , đuôi kéo , đầu đỏ , na na, thủy tinh đuôi đỏ thì con nào dễ nuôi nhất ? , ngày mai đi về có đi ngang qua ghé vô mà cứ sợ mua ngay con khó nuôi , hồi trước có ghé mua đại 2 em neon xanh nhìn thấy đẹp mà qua đêm chết hết r`, nhớ lại thì tiệm có bán nhiêu đây cá thủy sinh thôi , còn lại cá cỏ với rồng.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
rùa tai đỏ nuôi là phạm pháp đó bạn
Mình biết là phạm pháp nhưng mình chỉ thích thôi , lớn lên không biết để đâu vì k phóng sanh được , bây giờ mình kiếm mấy loại rùa nhỏ nhỏ mua về chơi mà giá cao quá , mà không có hàng nhỏ nhỏ , chắc về sau chơi cá thôi , nghĩ chơi rùa.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo