Tư vấn cá dễ nuôi và kích thước trung bình.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Các bạn có ai như mình ko nhỉ? ở trọ nên chật lắm nhưng mê cá nên chỉ có hồ nhỏ, nuôi cá lớn thì nó chật với chất thải dữ quá xửi lý ko kịp, nuôi cá nhỏ thì ko hiểu nổi sao bọn chúng cứ được 1 thời gian là lăn ra chết ko rõ nguyên nhân, nhưng gần đây nhất là cứ hay bơi gần máy lọc mà do nhỏ quá bị máy lọc hút vô, đi làm về thì đã xong film! chán kinh khủng!
Giờ ai tư vấn mình nuôi loài nào sức sống khỏe, đẹp và kích thước trung bình trở xuống thôi, nhưng đừng quá nhỏ kẻo lại bị máy lọc hút nữa. Mình mới nuôi 4 e cá sặc chung với 2 e xiêm mái gồm 1 cặp gấm, 1 cặp chân trâu đều ra đi, ko phải xiêm cắn đâu nha, 2 con xiêm bị 4 con kia cắn rách hết vây luôn, vậy mà rốt cuộc 2 con xiêm sống còn 4 con kia thân thể lành lặn vậy mà cứ đâm đầu vô máy lọc!!!
Mình cũng từng nuôi tứ vân, các loài cá nhỏ nhỏ, 7 màu,...nhưng đều ngỏm. Giờ còn mỗi cá dĩa, rồng, hổ, mấy lòa đắt tiền là chưa nuôi chớ gần như loài nào cỡ 200k trở xuống mình đều nuôi qua rồi, có cặp Phát Tài do lớn quá nên đem về quê rồi, nên giờ thật sự ko biết phải nuôi con gì.
Cảm ơn mọi người.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
La Hán giờ tầm 300K là có 1 em cá đẹp rồi
Hồ mình nuôi La Hán ko hợp, với lại chơi La hán phải chăm tỉ mỉ mới mong nó đẹp, hồi còn học cấp 3, cũng có 1 e La hán cưng còn hơn em trai mình nuôi lớn bằng bàn tay, màu lên rực rỡ mỗi cái đầu chỉ hơi nhú, nhưng chắc do tù túng quá nên nó nhảy ra ngoài. Giờ mình chỉ nuôi cá nào mà khi trưởng thành ko to quá 3 ngón tay thôi cho khỏi chật hồ và cũng đủ lớn để khỏi bị máy lọc hút.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Cá ông tiên loại 15k/cặp đó , dễ nuôi mà đẹp , rẻ hơn ông tiên khác , mình cũng có cái hồ nhỏ nuôi ông tiên nè , sục 24/24 , mỗi tuần thay 1 lần là được , còn k thì nuôi phượng hoàng loại to tý xíu , có máy lọc là tốt rồi.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Cảm ơn các bạn nhưng mấy con đó cũng ko ổn, cá hổ và cá rồng lúc lớn sẽ chật lắm ko nuôi được, còn cá ông tiên với phượng hoàng mình nuôi rồi mà cũng chết rồi. Cá ông tiên ko chịu ăn thức ăn viên chỉ ăn trùng chỉ mình tập hoài ko được nó bỏ ăn rồi chết đói, còn phượng hoàng thì vẫn bị máy lọc hút chết.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Bạn nuôi hồ nhỏ thì có thể k nhất thiết dùng máy lọc đâu , sủi nhẹ cho nó được rồi , còn k thì nuôi cá k cần oxy ấy , loại nhỏ thôi , chứ hồ nhỏ nuôi cá to nó dơ mà chật nữa. Mà loại bạn cần thì trên 200k toàn to không à.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Bạn nuôi hồ nhỏ thì có thể k nhất thiết dùng máy lọc đâu , sủi nhẹ cho nó được rồi , còn k thì nuôi cá k cần oxy ấy , loại nhỏ thôi , chứ hồ nhỏ nuôi cá to nó dơ mà chật nữa. Mà loại bạn cần thì trên 200k toàn to không à.
Mình cần loại 200k đổ xuống mà ko quá to, cỡ 3 ngón tay thôi. Hồ mà ko có lọc nó dơ lắm, nước ô nhiễm cá cũng dễ chết nữa.

Bravo_z

Thành Viên Mới
hổ bạc là loài lâu lớn nhất, size bé nhất và rẻ nhất trong họ hổ nên cứ yên tâm mà nuôi
chơi cs mắt đỏ cũng đc̣, max size có 25cm

Bravo_z

Thành Viên Mới
max size hổ bạc là 30 cm nhưng khỏi lo vì nuôi chục năm mới đc̣ vậy.
Mình nuôi cả vài ba năm mà nó mới 20phân

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
max size hổ bạc là 30 cm nhưng khỏi lo vì nuôi chục năm mới đc̣ vậy.
Mình nuôi cả vài ba năm mà nó mới 20phân
Ko cần tới 20cm, bạn cứ tưởng tượng 1 con cá dài 10cm thôi nằm trong cái hồ dài 40cm thì thấy nó chật chội lắm, mà chỉ nuôi 1 con được ko thể nuôi nhiều con. Mà cá hổ cũng khó nuôi chớ chẳng dễ dàng gì. Mạnh như tai tượng châu phi mình nuôi còn chết huống chi cá hổ.

hoai vuong

Thành Viên Chính Thức
A mua cá chuột mỹ đi size10-12 tầm 100k thêm e kim sơn hay ali nữa vừa đẹp ,dễ nuôi lụm ít cục đá nhỏ bỏ vào làm nền , ít tốn công mà có hồ 'xịn'

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo