Help Tư vấn máng đèn cho bể thủy sinh 65x35x40

spthesu

Thành Viên Mới
Bể của em dùng 01 bóng đèn 60cm (loại ngâm chìm được, hiệu gì đấy của TQ, tại em mới chơi nên cũng chẳng biết gì nhiều). Em có trồng vài loại cây thủy sinh nhưng rồi cây rụng lá và chết, em nghĩ chắc là do đèn không phù hợp. Xin tư vấn hộ em loại máng, đèn phù hợp (giá cả phải chăng).

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Để có 1 hồ thủy sinh đẹp và tươi tốt. Em cần có 1 đáy phân nền tốt, cung cấp đủ lượng CO2 cho cây, và 1 cây đèn thủy sinh cố độ sáng từ 6500K - 10000K. Đèn thường dùng trong thủy sinh là T5HO em có thể ra tiệm cá nói đèn thủy sinh người ta sẽ bán, giá dao động từ 300k - 2tr tùy theo hãng và kích thước đèn. Nếu ko có điều kiện thì em ra ngoài cửa hàng điện nước nói bán 1 cây đèn T5 huỳnh quang, gồm cả máng có chóa đèn luôn, bóng thì em cũng chọn loại 6500K - 10000K

spthesu

Thành Viên Mới
Để có 1 hồ thủy sinh đẹp và tươi tốt. Em cần có 1 đáy phân nền tốt, cung cấp đủ lượng CO2 cho cây, và 1 cây đèn thủy sinh cố độ sáng từ 6500K - 10000K. Đèn thường dùng trong thủy sinh là T5HO em có thể ra tiệm cá nói đèn thủy sinh người ta sẽ bán, giá dao động từ 300k - 2tr tùy theo hãng và kích thước đèn. Nếu ko có điều kiện thì em ra ngoài cửa hàng điện nước nói bán 1 cây đèn T5 huỳnh quang, gồm cả máng có chóa đèn luôn, bóng thì em cũng chọn loại 6500K - 10000K
cảm ơn anh!

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo