Thay nước cho cá

Nguyễn Thanh Long

Thành Viên Mới
Nước nhà em có vấn đề nên e rất ngại thay nước.phải đi chở nước ở nơi khác về.nếu k thay nước mà chỉ lọc .neu bẩn e đánh men kính.liệu co ảnh hưởng đến cá ko a

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
nếu nước khó thay đến như vậy thì bạn phải đầu tư thêm 1 bộ lọc tràn cho cá, nếu lọc tràn hoạt động tốt thì 1 tháng bạn thay nước 1 lần cũng ko sao

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Bạn có thể lâu lâu thay nước 1 lần, chứ bắt buộc là phải thay nước, vệ sinh lọc nhé. Nước dùng hoài tích tụ độc tố nguy hại cho cá
Hồ mình 3 tháng mới thay nước 1 lần. Nhưng ko khuyến khích bạn theo mình nhé :p

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
thuốc chi ?? thay 10 - 20% nước, muối thì cá bệnh bạn mới cho nha, cho nhiều muối sẽ tích tụ trong nước, mỗi lần thay 10 -20% ko xã đc hết muối cũ đâu, muối trong nước nó cũng ko bay hơi
Đồng ý kiến với bạn. Mình chưa bao giờ bỏ muối khi thay nước. Dù cũng khá nhiều ng làm vậy. Nói chung tùy quan điểm mỗi ng. Miễn nuôi thấy ok đc rồi

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
E thuong cho thuoc nấm.và muối khi thay nước voi các loại cá khác.đôi vs cá rồng k biet co thik hop ko ạh
cá rồng ko thjk hàm lượng muối quá nhiều trong nước đâu bạn, nếu muốn ngừa bệnh cho cá thì tốt nhất là ngâm lá bàng thôi bạn, thuốc vs muối ko thể bằng lá bàng đc

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo