Tham luận về tật của chòe than

HappyGreen

Thành Viên Chính Thức
Một chú Chòe hay đúng nghĩa là phải vừa đẹp vừa hót hay là tất nhiên là không ngoái - lộn. Ngoái-lộn cái tật khó bỏ của Chim Chích Chòe. Em mở topic này chủ ý cùng anh em tham luận về tật này và cách trị hiệu quả . Rất mong anh em mình vào đây chia sẽ ! ^^

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Một chú Chòe hay đúng nghĩa là phải vừa đẹp vừa hót hay là tất nhiên là không ngoái - lộn. Ngoái-lộn cái tật khó bỏ của Chim Chích Chòe. Em mở topic này chủ ý cùng anh em tham luận về tật này và cách trị hiệu quả . Rất mong anh em mình vào đây chia sẽ ! ^^
Bạn có tin ở 1 số vùng quê, họ thấy chòe than hay chích mào gì mà ngoái cổ là họ thích thú, xem đó 1 cái tài luôn chứ không phải là tật. Còn đây là bài viết hướng dẫn cách chữa chào mào ngoái cổ. Từ nhỏ tới lớn mình chỉ nuôi chào mào, chứ ko nuôi chích chòe, anh em có thể đọc xem, áp dụng được phần nào thì áp dụng. Vì lồng chích chòe cao hơn chào mào nhiều nên có lẻ chỉ áp dụng được 1 phần nào đó dựa trên cách bài viết đã chỉ dẫn ở trên

HappyGreen

Thành Viên Chính Thức
Dạ , em cảm ơn những chia sẽ rất hay của anh . Đối với em ngoài-lộn là con chim bị lỗi . Đã chơi chim ai không muốn con chim mình là 1 con chim hay phải không anh ?

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Dạ , em cảm ơn những chia sẽ rất hay của anh . Đối với em ngoài-lộn là con chim bị lỗi . Đã chơi chim ai không muốn con chim mình là 1 con chim hay phải không anh ?
uhm 95% mọi người đánh giá ngoái lộn cổ là lỗi, còn 5% là nhưng người thích độc lạ thui.

HappyGreen

Thành Viên Chính Thức
Em nghĩ cái lạ đó là giọng hót lạ , hình dáng màu sắc chứ không phải là tật lộn đâu . Nếu lạ thì làm sao mọi người lại tìm cách chữa trị bằng được cái tật đó. Sao không coi đó là 1 cái hay cái độc đáo của Chòe.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo