Thả cá vào bể

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
nhà em có 3 con cá : 1 sấu hõa tiễn 20cm, 1 tai tượng châu phi 10cm, 1 phát tài 25cm. Lúc trước thả chug ko có vấn đề gì nhưng giờ tụi nó lớn choảng nhau qa lại, éo con nào chịu con nào, cứ để thế này thỳ con nào cũng te tua thoy nên em muốn hỏi diễn đàn cho vài ý kiến:nhà em có 3 cái hồ 1 cái 35x25x25, 1 cái 80x40x45 và 1 cái 50x30x30 nên em muốn hỏi xem cho con nào vào hồ nào, trc mắt thì tài phát dữ qá nên đuổi ra hồ 50x30x30 rùi, còn tai tượng châu phi và sấu PLT vẫn ở chug mà cứ choảng nhau qa lại, theo các pro thỳ em nên đưa con nào vào bể 35x25x25 ( vì thấy hồ chật con nào ở cũng tội nên hỏi để biết đc con nào chịu hồ chật đc thì thảy vào):D:D

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
nhà em có 3 con cá : 1 sấu hõa tiễn 20cm, 1 tai tượng châu phi 10cm, 1 phát tài 25cm. Lúc trước thả chug ko có vấn đề gì nhưng giờ tụi nó lớn choảng nhau qa lại, éo con nào chịu con nào, cứ để thế này thỳ con nào cũng te tua thoy nên em muốn hỏi diễn đàn cho vài ý kiến:nhà em có 3 cái hồ 1 cái 35x25x25, 1 cái 80x40x45 và 1 cái 50x30x30 nên em muốn hỏi xem cho con nào vào hồ nào, trc mắt thì tài phát dữ qá nên đuổi ra hồ 50x30x30 rùi, còn tai tượng châu phi và sấu PLT vẫn ở chug mà cứ choảng nhau qa lại, theo các pro thỳ em nên đưa con nào vào bể 35x25x25 ( vì thấy hồ chật con nào ở cũng tội nên hỏi để biết đc con nào chịu hồ chật đc thì thảy vào):D:D
mình có 1 câu hỏi đặt cho bạn:
1/bạn thấy em nào to nhất thì thả hồ to nhất còn em nào bé thì thả hồ bé
2/mình thấy lạ khi bạn nuôi 3 em từ nhỏ đến lớn mà tụi nó lại không thân thiết khi lớn???,có lẽ bạn tách riêng 3 em nó 1 thời gian ngắn hay sao?
và còn đây là kinh nghiệm của mình chia sẻ với bạn:
Hồi đó mình cũng nuôi giống bạn vậy thôi,cứ thích mấy em cá nào dữ dữ mà mang về nuôi với em NL,mà mình nói trước chọn con nào thì cũng phải coi tính cách của nó và size phải gần bằng nhau thì tụi nó mới thân.Hiện bây giờ mình chỉ nuôi có em phát tài dài 50 với em rồng 4 năm tuổi mà tụi nó rất thân thiết nhé,bít chia sẻ đồ ăn và có khi hay đùa với nhau nữa:D,Nuôi từ bé đến lớn và không tách riêng nhá,mà sau câu hỏi này và kinh nghiệm của mình sẽ giúp cho bạn hiểu đc 1 phần nào đó.

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
mình có 1 câu hỏi đặt cho bạn:
1/bạn thấy em nào to nhất thì thả hồ to nhất còn em nào bé thì thả hồ bé
2/mình thấy lạ khi bạn nuôi 3 em từ nhỏ đến lớn mà tụi nó lại không thân thiết khi lớn???,có lẽ bạn tách riêng 3 em nó 1 thời gian ngắn hay sao?
và còn đây là kinh nghiệm của mình chia sẻ với bạn:
Hồi đó mình cũng nuôi giống bạn vậy thôi,cứ thích mấy em cá nào dữ dữ mà mang về nuôi với em NL,mà mình nói trước chọn con nào thì cũng phải coi tính cách của nó và size phải gần bằng nhau thì tụi nó mới thân.Hiện bây giờ mình chỉ nuôi có em phát tài dài 50 với em rồng 4 năm tuổi mà tụi nó rất thân thiết nhé,bít chia sẻ đồ ăn và có khi hay đùa với nhau nữa:D,Nuôi từ bé đến lớn và không tách riêng nhá,mà sau câu hỏi này và kinh nghiệm của mình sẽ giúp cho bạn hiểu đc 1 phần nào đó.
câu hỏi này mình cũng ko biết nữa, nó vậy mình còn chưa rõ nữa, sao chả lời cho bạn được!!!

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
cái đó bạn đọc kĩ rồi ngồi suy nghĩ thật sâu vào trong câu hỏi đó là bạn bít đc câu trả lời à.
đến hôm nay chúng ổn rồi bạn, lúc đầu thả chug đánh dã man,sau rùi con nào cũng te tua thỳ mới chịu nhau. bây h con nào cũng bị thương mà không cắn nhau nữa

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
và mình cũng thấy ngộ như bạn, không phải chúng đánh nhau mệt rùi ko đánh nữa đâu nhé, không đánh nhau cả lúc đã lành vết thương

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo