Spotted gar nuôi chung ngân long dc ko?!

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Em có 1 con cá sấu hõa tiển ( Không biết nó là sht hay plt). Định thả nuôi chung với cá ngân long, không biết nó có ăn thịt ngân long không ?

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Bạn nói rõ giúp con cá sấu hõa tiển của bạn size bao nhiêu, và ngân long size bao nhiêu ?

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Mình khuyên với tình hình của bạn thì không nên nuôi chung, Nếu may mắn giờ con cá sấu hỏa tiễn có chưa thịt được con ngân long đi nữa, thì cỡ vài tháng nữa nó cũng thịt, vì tốc độ nó lơn nhanh lắm

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Em thay trong thread ca nuoi chung voi ca rong cua admin co de ca sau hoa tien dau tien ma
Đúng là cá sấu hỏa tiễn được nhiều người nuôi chung với cá rồng, nhưng chọn cá sấu hõa tiễn size nhỏ thui, và chọn cá rồng size lớn hơn cá sấu hỏa tiễn nha bạn

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Cho em hoi la em dang nuoi ca rong ngan long chung voi ca khung long vang. Ho dai 8 tat rong 40cm vay cho em hoi ho cua em co phu hop tren con duong choi ca canh ko?

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Cá rồng ngân long cũng lớn khá nhanh, nếu chơi ngân long thì cứ sắm cái hồ 1,5m đến 2m là chắc ăn

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Khủng long vàng size 2 ngón,có thể ăn cá ông tiên size 3cm, từ đó bạn có thể suy ra các loài cá khác nhé

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Em moi 15 tuoi nen ko hjeu anh oi. May ngay truoc em sam cai ho 8 tat rong 40. Em ko pit la no co du rong va dai de di tren con duong nuoi ca canh hay ko. Em thjch suu tap ca khung long.

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Nói tóm lại là hồ 80cm của bạn có thể nuôi cá khủng lông. Nói ngắn gọn là Tránh nuôi chung với các loài cá nhỏ hơn 2 ngón tay là được

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo