Nuôi cá mập nước ngọt cần oxi ko ?

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Dư sức

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
mình muốn nuôi 1 con cá mập nước ngọt trong cái hồ nhỏ 1mx40x30 đc ko ?
Bạn có nuôi cá mập cảnh với cá khác không? Cá mập cảnh của bạn size bao nhiêu?
Nếu bể bạn chỉ có một chú mập cảnh thì nên thêm các loài cá khác vào có size ngang bằng với cá mập cảnh:p

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
còn 2 con thì sao, mình thấy loải này đâu ngoi lên mặt nước thở đâu?
Cá mập cảnh là loại cá có thể sống trong môi trường nghèo oxi, chính vì thế với diện thích hồ của bạn có thể nuôi khoảng 15-20con cá mập cảnh size 10cm
Nếu size cỡ 20cm thì nuôi cỡ 10con cũng được luôn

Vấn đề với diện tích hồ của bạn rộng mà nuôi có 1 con, nó đâu có thiếu oxi mà ngoi lên mặt nước thở, khi thiếu nó sẽ bơi với vận tốc nhanh phóc lên mặt nước thở và lặn xuống ngay.

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
Cá mập cảnh là loại cá có thể sống trong môi trường nghèo oxi, chính vì thế với diện thích hồ của bạn có thể nuôi khoảng 15-20con cá mập cảnh size 10cm

Vấn đề với diện tích hồ của bạn rộng mà nuôi có 1 con, nó đâu có thiếu oxi mà ngoi lên mặt nước thở, khi thiếu nó sẽ bơi với vận tốc nhanh phóc lên mặt nước thở và lặn xuống ngay.
mình từng nuôi nhưng thấy nó đâu giống phát tài, cá sấu, betta biết ngoi lên mặt nước thở. Còn con này như cá tra vậy, chẳng biết ngoi lên đớp khí nên mình sợ nó chết vì thiếu o-xi

khanhtrinh

Thành Viên Chính Thức

hay đấy mình muốn nuôi một con

kyanh888999

Thành Viên Mới
ko oxy sao sống :D
nếu bạn mún bạn có thể nuôi cá Kim Sơn , Hỏa tiễn, chép, tê tượng ,cá dĩa cùng kich thước hoặc nhỏ hơn 1 hay 2 size hay lớn hơn 1,2 size cũng dc . Nhưng cá Kim sơn và tai tượng ko phải là loài cá hiền lành đâu bạn nhé! Nếu miệng nó đủ rộng có thể cho cá mập vào bụng nhá.

kyanh888999

Thành Viên Mới
Cho e hỏi vậy loài này nuôi chug với cá nào đc nữa ko
nếu bạn mún bạn có thể nuôi cá Kim Sơn , Hỏa tiễn, chép, tê tượng ,cá dĩa cùng kich thước hoặc nhỏ hơn 1 hay 2 size hay lớn hơn 1,2 size cũng dc . Nhưng cá Kim sơn và tai tượng ko phải là loài cá hiền lành đâu bạn nhé! Nếu miệng nó đủ rộng có thể cho cá mập vào bụng nhá.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo