Nuoi ca bay mau voi ca neon, ca moi, ca tran chau, than tien va ngua van duoc khong???

Nguyễn Thành Quốc Hòa

Thành Viên Mới
Cac loai ca minh ghi o tieu de tren co nuoi chung duoc khong ma thay moi ngay chau xi mang nuoi ca nha minh chet 2-3 con va nang nhat la ngay hom qua chet 6 con ( 4 ca moi, 3 ca bay mau). Minh con bo them rong duoi chon nua, minh nuoi ca 7 mau trong be 3 nam nay roi, cac ban nao da tung nuoi hoac dang nuoi ca bay mau thi giup minh voi chu cu de the nay thi chet het ca trong be qua. Minh xin cam on.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Bạn ghi có dấu đi bạn , ca moi là cá gì ? Nước lấy từ đâu , có xài trực tiếp không hay đã xử lý rồi ? Cá bảy màu của bạn là bảy màu gì ? Cá neon không nuôi trong chậu xi măng được mà khó nuôi lắm , còn thần tiên (ông tiên) thì mua cặp nhỏ thôi nhá , càng nhỏ càng tốt , chứ cá to nó có thể rỉa chết hoặc ăn cá nhỏ đấy , nuôi thần tiên trong chậu xi măng nên bỏ nhiều rong tí , nên để một bên rong và một bên trống trãi để cho nó bơi vì vây nó dài lắm , kẹt dính ở rong thì nó sẽ vùng vẫy có thể gây rách vây đấy , lưu ý con nào rỉa vây thần tiên thì tách nó ra không thì nó sẽ stress và chết nếu để lâu.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Mình quên là các loại cá trên có thể nuôi chung nhé nhưng neon thì cần nước sạch và nhiều oxi , thần tiên thì cặp nhỏ nhất càng tốt , nhớ coi chừng cá khác rỉa nó đấy.

cabaymau

Thành Viên Mới
Bạn ghi có dấu đi bạn , ca moi là cá gì ? Nước lấy từ đâu , có xài trực tiếp không hay đã xử lý rồi ? Cá bảy màu của bạn là bảy màu gì ? Cá neon không nuôi trong chậu xi măng được mà khó nuôi lắm , còn thần tiên (ông tiên) thì mua cặp nhỏ thôi nhá , càng nhỏ càng tốt , chứ cá to nó có thể rỉa chết hoặc ăn cá nhỏ đấy , nuôi thần tiên trong chậu xi măng nên bỏ nhiều rong tí , nên để một bên rong và một bên trống trãi để cho nó bơi vì vây nó dài lắm , kẹt dính ở rong thì nó sẽ vùng vẫy có thể gây rách vây đấy , lưu ý con nào rỉa vây thần tiên thì tách nó ra không thì nó sẽ stress và chết nếu để lâu.
bác ơi mình không hiểu 1 cái này về cá neon mình có nuôi 2 con cá neon trong thùng xốp có rong và có sỏi....nuôi được 18 ngày cho ăn rất khoe mạnh....và mình chó 2 con cá neon qua bể xi măng...được 8 tiến thì thấy cá chết mất ....mình không biết tại sao nó chết nữa.....mình sợ no lây bệnh qua đàn cá bảy màu mắt đỏ của mình quá....bể xi măng của minh 2 mét 60...

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
bác ơi mình không hiểu 1 cái này về cá neon mình có nuôi 2 con cá neon trong thùng xốp có rong và có sỏi....nuôi được 18 ngày cho ăn rất khoe mạnh....và mình chó 2 con cá neon qua bể xi măng...được 8 tiến thì thấy cá chết mất ....mình không biết tại sao nó chết nữa.....mình sợ no lây bệnh qua đàn cá bảy màu mắt đỏ của mình quá....bể xi măng của minh 2 mét 60...
Nó chưa thích nghi kịp nước.
Cá Neon rất kén nước. Nếu muốn chuyển qua thì phải múc cá và nước cũ đang nuôi vào cái ca hay gì đó tùy bạn , bạn để cái ca gần mặt nước , nghiêng nhẹ nhẹ rồi nhúng xuống nước từ từ (gần mặt nước hoặc ở mặt nước thôi , nhúng xuống đáy luôn là bị sốc nước) , đợi cá ra hết thì xong.

cabaymau

Thành Viên Mới
ak còn 1 vấn đề này nữa là cá bảy màu mình nuôi trong bể xi măng ở ngoài trời bữa nay lanh lắm...chết lai rai rồi không biết có phải do trời lạnh không nữa.....mình đi mượng cây sưởi về sưởi được 2 ngày nhưng cá vẫn chết, cá có hiện tượng vậy bị rách bơi lừ đừ...con thì teo vây...con thì bơi uổn oản thấy khó chịu lắm...cá mình toàn là cá bảy màu koi đỏ...thấy nó chết tiếc buồn quá không có cách nào giải quyết dc sao.... .....còn vấn đề này mình muốn hói cá cỏ luôn về cây sưởi mình cắm 2 ngày liên tục mà lên 27 kí điện luôn có phải máy sưởi tốn điện lắm phải không.........mình định mượng cái bộ lọc bơm nước xài mà sợ tốn điện quá bạn có dùng cái bơm lọc đó không....nó có tốn điện như cây sưởi không....tư vấn giùm mình sớm nhé....chứ cá của mình chết nhiều qua buồn lắm bạn ak....giúp mình với......
Nó chưa thích nghi kịp nước.
Cá Neon rất kén nước. Nếu muốn chuyển qua thì phải múc cá và nước cũ đang nuôi vào cái ca hay gì đó tùy bạn , bạn để cái ca gần mặt nước , nghiêng nhẹ nhẹ rồi nhúng xuống nước từ từ (gần mặt nước hoặc ở mặt nước thôi , nhúng xuống đáy luôn là bị sốc nước) , đợi cá ra hết thì xong.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo