Nuôi cá bảy màu trong thùng nhựa

Cá Cửu Sừng

Thành Viên Chính Thức
Như các bạn đã biết là 1 số bạn có thể tận dụng các loại thùng nhựa như thùng xà bông tide và các loại nước như lavie 19l.mình xin đưa ra 1 lời khuyên chân thành là:
Dù bạn nuôi để ngắm hay nuôi để kinh doanh,tuyệt đối không nên dùng.Lý do vì sao nào:
1.Thùng có nền màu trắng làm cá nhát,dễ gây stress và mắc bệnh như nấm vây=>chết hàng loạt:confused:.
2.diện tích và thể tích quá nhỏ để nuôi(nuôi chơi cũng đẻ ra cả đống lun)
3.từ ý hai có thể suy ra thiếu oxy và nếu bạn nào mún cá đẻ thường bỏ rong vào và thứa cacbonic.cá cũng chết lun.:eek:
Và các bạn cũng có thể mua hồ về nuôi,hồ khoảng 40l rẻ mà.mua về nuôi cho nó thoải mái lun.;)
Trên đây là ý kiến riêng của em nên các bác cứ nhận xét và bổ sung nhiệt tình nha:D

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Như các bạn đã biết là 1 số bạn có thể tận dụng các loại thùng nhựa như thùng xà bông tide và các loại nước như lavie 19l.mình xin đưa ra 1 lời khuyên chân thành là:
Dù bạn nuôi để ngắm hay nuôi để kinh doanh,tuyệt đối không nên dùng.Lý do vì sao nào:
1.Thùng có nền màu trắng làm cá nhát,dễ gây stress và mắc bệnh như nấm vây=>chết hàng loạt:confused:.
2.diện tích và thể tích quá nhỏ để nuôi(nuôi chơi cũng đẻ ra cả đống lun)
3.từ ý hai có thể suy ra thiếu oxy và nếu bạn nào mún cá đẻ thường bỏ rong vào và thứa cacbonic.cá cũng chết lun.:eek:
Và các bạn cũng có thể mua hồ về nuôi,hồ khoảng 40l rẻ mà.mua về nuôi cho nó thoải mái lun.;)
Trên đây là ý kiến riêng của em nên các bác cứ nhận xét và bổ sung nhiệt tình nha:D
Mình nui trong chậu cậy lấm xi lên mấy cá lỗ thoát nc bơm nc vào nui đâu 10em bảy màu cả tuần sau nó đẻ mà hồng đóng rêu xanh lè

khanhtrinh

Thành Viên Chính Thức
Mình nuôi cả đám cá bảy màu con trong cái thùng xốp khoảng hơn nửa lít nước mà có sao đâu???

Ông Thuận Cẩm

Thành Viên Mới
mình cũng từng nuôi trong thùng sơn loại thùng nhựa lớn lúc đầu nuôi cá ổn nhưng cá bột chết hết vì sâu quá :( phải chuyển qua thau thì sống hết theo mình là nuôi cá bảy màu nên nuôi ở bề mặt nước rộng thì cá sẽ sống cao hơn :D
Đây là ý kiến của e ạ :)

Kim Long

Thành Viên Chính Thức
tớ lúc giao mùa tại sao cá lại chết hàng loạt w cho mình biết lí do và cách trị không ;)

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
tớ lúc giao mùa tại sao cá lại chết hàng loạt w cho mình biết lí do và cách trị không ;)
Thời tiết thay đổi, nhiệt độ thay đổi
Nếu mưa đầu muà càng chết nhiều,vì tính axit của nước mưa ( vậy nên cá nuôi ngoài trời ở giai đoạn này sẽ có chết ít nhiều)

Kim Long

Thành Viên Chính Thức
Thời tiết thay đổi, nhiệt độ thay đổi
Nếu mưa đầu muà càng chết nhiều,vì tính axit của nước mưa ( vậy nên cá nuôi ngoài trời ở giai đoạn này sẽ có chết ít nhiều)
vậy có cách nào trị không anh giúp em với sáng nay có mấy con bảy màu chết
( em nuôi ở ngoài hàng ba mà mưa không tạt vô được )

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo