Nuôi cá bảy màu con

vit_con.28

Thành Viên Mới
nhà mình khoảng 30 con cá con mua khoảng bao nhiêu bo bo thì đc nhỉ ?? bảo quản có bảo quản như trùng chỉ không ??

1000đ bobo là đủ rồi nha bạn, nhà mình đẻ 40 con mà ăn không hết còn phải cho cá cha mẹ ăn dùm nữa kìa!!! Bobo bạn mua về thì bỏ nước bo bo đi để nước khác vô chứ đừng lấy nước đó dơ lắm, với lại bạn phải ray làm sao cho bobo chết rơi xuống hết và chỉ cho ăn được một ngày thôi nha bạn nếu để qua ngày hôm sau bobo chết sẽ làm dơ nước!!!!!

Thanh Niên Giấu Tên

Thành Viên Chính Thức
1000đ bobo là đủ rồi nha bạn, nhà mình đẻ 40 con mà ăn không hết còn phải cho cá cha mẹ ăn dùm nữa kìa!!! Bobo bạn mua về thì bỏ nước bo bo đi để nước khác vô chứ đừng lấy nước đó dơ lắm, với lại bạn phải ray làm sao cho bobo chết rơi xuống hết và chỉ cho ăn được một ngày thôi nha bạn nếu để qua ngày hôm sau bobo chết sẽ làm dơ nước!!!!!
vậy thôi chắc cho ăn trứng gà :3 vừa bổ mình vừa bổ cá khỏi đi xa :D :D

Thanh Niên Giấu Tên

Thành Viên Chính Thức
bạn cho ăn trứng gà là dơ nước siêu lẹ nửa ngày thay nước một lần
mình nuôi trong xô mà :D xô đựng nước đá của bia sapporo ấy :D nên dơ cũng ko sao :D đc cái tiện :D mà mình cũng thấy cá con rỉa rỉa mấy cái lá của cây rong đuôi chó nữa á (trên rong có mấy cái lông lông chĩa chĩa ko biết phải rêu ko)

vit_con.28

Thành Viên Mới
mình nuôi trong xô mà :D xô đựng nước đá của bia sapporo ấy :D nên dơ cũng ko sao :D đc cái tiện :D mà mình cũng thấy cá con rỉa rỉa mấy cái lá của cây rong đuôi chó nữa á (trên rong có mấy cái lông lông chĩa chĩa ko biết phải rêu ko)

cái đó là rễ cây ak bạn, mà cá bạn được mấy ngày rồi để mình chỉ cách cho căn mau lớn

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo