Nói tự tạo men vi sinh cho hồ cá

jonhny10

Thành Viên Chính Thức
các bạn có ai từng tự làm ra men vi sinh cho bể không tức giống như men vi sinh mai việt ,bio đó dùng để làm sạch hồ cá phòng khi không mua được men vi sinh, cho mình hỏi liễu tự làm ra men vi sinh có dễ không, hiệu quả không , mình đang tự tìm hiểu trong google để tìm cách làm nè

jonhny10

Thành Viên Chính Thức
mấy cái đồ ăn có chứa men vi sinhnhư bánh flan,sữa chua yaouart,phó mat liễu có thể dùng để tạo vi sinhcó lợi cho bể cá được không ,mình thấy 1 trang web nói mà chưa thử làm bởi chưa bit làm thế nào hiệu quả.

MrBi

Thành Viên Chính Thức
mấy cái đồ ăn có chứa men vi sinhnhư bánh flan,sữa chua yaouart,phó mat liễu có thể dùng để tạo vi sinhcó lợi cho bể cá được không ,mình thấy 1 trang web nói mà chưa thử làm bởi chưa bit làm thế nào hiệu quả.
Bạn giỏi về Sinh Học Và Hoá Học không
Máy móc thiết bị bạn có không?
Vốn Bạn có khả năng không?
Trả lời được hết thì bàn tiếp còn không Close topic đi bạn

MrBi

Thành Viên Chính Thức
không nên mới hỏi
Mình không rành và không biết làm
Nhưng mình biết trước tiên phải giỏi về hoá và sinh
Thứ 2 phải có máy móc thiết bị
Thứ 3: thời gian nghiên cứu, tiền bạc
Và cuối cùng diễn đàn này đa số là người ta cũng không rành chế tạo mấy thứ này đâu bạn, vì giờ có rất nhiều công ty chuyên về cá bán sản phẩm mà ai cũng mua được..
Close topic

minhhai205

Thành Viên Mới
thôi mua bịch men vi sinh 10k cho nó nhanh gọn lẹ đi bạn, người ta sx theo kiểu công nghiệp nên tự chế giá thành tính ra còn cao hơn giá của người ta. Đâu phải gì cũng chế được, tính tới hiệu quả kinh tế nữa.
Còn nếu muốn có hệ vi sinh như ao hồ, thì làm hồ xi măng thật to, ở dưới trải phân nền, sỏi, cắm cây, vứt lá cho nhiều vào, lấy nước suối sạch ở ngoài thiên nhiên về đổ vào. Để 1 thời gian cho lá mục ruỗng và chìm dưới đáy, thấy nước thật trong thì thả cá vào, vậy là khỏi mua men vi sinh

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo