Ngân long chuyển dần qua màu hồng .

Nguyên Anh

Thành Viên Mới
- Tình hình là mình có mua một con ngân long 50cm . Nuôi lúc đầu màu trắng . Từ từ bắt đầu vảy cá chuyển qua màu hồng cam đậm dần là thế nào các bác ..

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
- Tình hình là mình có mua một con ngân long 50cm . Nuôi lúc đầu màu trắng . Từ từ bắt đầu vảy cá chuyển qua màu hồng cam đậm dần là thế nào các bác ..
Khi cá ngân long nhỏ (còn non), vây lưng cá có màu phấn hồng, ánh xanh lam. Thân cá màu sáng bạc ánh hồng. Cá trưởng thành vẩy to như vỏ sò, dạng nửa tròn, đường bên cá có 31-35 vẩy. Toàn thân cá là màu trắng như kim loại xen lẫn ánh xanh lam và phấn hồng lấp lánh (tự nhiên mà có)

Heo Mập

Thành Viên Mới
Khi cá ngân long nhỏ (còn non), vây lưng cá có màu phấn hồng, ánh xanh lam. Thân cá màu sáng bạc ánh hồng. Cá trưởng thành vẩy to như vỏ sò, dạng nửa tròn, đường bên cá có 31-35 vẩy. Toàn thân cá là màu trắng như kim loại xen lẫn ánh xanh lam và phấn hồng lấp lánh (tự nhiên mà có)
ê ông, hồ nuôi con NL của tui bị hư đèn rồi, tui để tối thui luôn có s k?? :)

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
ê ông, hồ nuôi con NL của tui bị hư đèn rồi, tui để tối thui luôn có s k?? :)
ngoài trời nó cũng vậy ko sao nhưng bạn gáng thay đèn cho nó nhanh nha :) mình nuôi hôm bị bệnh đi bệnh viện về mệt quá cũng ko đụng tới bầy cá cỡ 4-5 ngày sau mới đụng tới nhưng nó vẫn ok ko thay đổi thị lực ( nhớ cho ăn nha ôg :) )

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo